Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามเรื่อง Foot Switch หน่อยครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ขอถามเรื่อง Foot Switch หน่อยครับ
(14-04-2009, 13:34)yodchula Wrote: 1.Foot Controller ของ Marshall รุ่น P-801 ครับ สลับได้ 2 Channels (Clean/Drive)
http://www.samash.com/webapp/wcs/stores/...er-_-MP801
ไม่รู้ในไทยมีขายไหม ลองโทรถาม Lucky Music หรือ ฮ่งเส็งดูครับ

2.ถ้าจะใช้ก็ต้องซิื้อล่ะ ฮ่าๆๆๆ Tongue

3.ราคา Effect เหมือนกีต้าร์เลยครับ มีตั้งแต่ 1000 ต้นๆ - หลายหมื่นบาท
ตั้งใจจะเล่นแยกเป็นก้อนๆ หรืออยากจะได้ Multi Effect ครับ แล้วอยกาได้เสียงไหนบ้าง
จะได้แนะนำถูกครับผม Smile

4.อันนี้ปกติครับ ถ้าไฟ OD ไม่ติดซิมันทำงานผิดปกติ ฮิๆๆๆ
วงจรของ Foot Switch มันง่ายๆครับ มันจะมีสายสองเส้น ถ้าทั้งสองเส้นมันแตะกัน
มันก็จะใช้ Channel 1 ถ้า สายทั้งสองเส้นมันไม่แตะกัน มันก็เปลี่ยนไปเป็น Channel 2 ครับ

5.ผมว่าไม่น่าเกี่ยวครับ ยังไงวงจรมันก็ไม่มีทางช๊อตได้ เสียงจี่และฮัมน่าจะมาจากสาเหตุอื่น
เช่น Pickup Single Coil หรือไม่ก็เร่ง Drive มากกว่าปกติ อะไรแบบนั้นครับ

ขอบคุณน้ายอดฯมากครับ

จากข้อ 3
- ตอนนี้คิดอยากจะหา เสียงแตกแบบ หนักๆ โหดๆ ครับ
- และมี FX อะไรที่ช่วยให้ sustain ยาวขึ้นได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Big Grin
If heart is empty, brain doesn't matter.

17-04-2009, 13:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอถามเรื่อง Foot Switch หน่อยครับ - by love666 - 17-04-2009, 13:43

Forum Jump: