Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาแนะนำตัวครับ
Author Message
ler2sup Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
มาแนะนำตัวครับ
เข้ามาสมัครสักพักแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่จะมาอ่านมากกว่า
ขอแนะนำตัวครับ
1. ชื่อเล่น: ช้างครับ
2. อายุ: 37 ครับ
3. ที่อยู่: มีนบุรี กทม.ครับ
4. อาชีพ/สถานศึกษา: นักออกแบบ(interior designer)ครับ/ลาดกระบัง (KMITL)
5. ประสบการณ์การเล่นดนตรี: หัดเล่นกีต้าร์กับเพื่อนและพี่ชาย ตั้งแต่ ป.5 แต่ไม่ได้ฝึกจริงจัง เวลารวมวงเป็นคนร้องครับ (เพราะเล่นกีต้าร์ไม่ได้ดีพอ ร้องยังพอทนได้...เพื่อนว่าอย่างนั้น)
6. อุปกรณ์ที่ใช้: กำลังหากีต้าร์โปร่งตัวใหม่อยู่ครับ ที่มีอยู่เพื่อนขอซื้อคืนไปแล้ว ส่วนมากเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าครับ ตอนนี้มี gibson les paul studio, sg special และ fender voodoo
7. แนวที่เล่น: ชอบ เฮฟวี่ แต่เล่นไม่เก่ง ตีคอร์ดร้องเพลงบ้าง กับ เล่นบลูส์(เรียกว่าไล่สเกลจะดีกว่า)กับพวก jam track
8. แนวเพลง/ศิลปินที่ชอบ: แนวเพลงนี่ยากแฮะ เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ อายุมากขึ้นก็ค่อยๆเบาลง เมื่อก่อนฟังเฮฟวี่ โปรเกรสซีฟร็อค เดี๋ยวนี้ฟังเรื่อยเปื่อย ป๊อปแจ๊ส ป๊อป ฯลฯ / ศิลปินที่ชอบ ศิลปินไทย ตาวัน, สุรสีห์ อิทธิกุล (ช่วงชุดแรกๆ), ธเนศ วรากุลนุเคราะห์ (ชุดคนเขียนเพลง บรรเลงชีวิต, แดนศิวิไลน์), butterfly, หิน เหล็ก ไฟ(บางชุด) ฯลฯ ศิลปินต่างชาติ Metallica (บางชุด), U2, pink floyd (ช่วงที่ Roger Water ยังอยู่), Queen ฯลฯ
9. กิจกรรมอื่นๆที่สนใจ: วาดภาพ
10. อยากบอกกับเพื่อนๆในบ้านนี้ว่า: ถ้าคุณอายุยังน้อยรีบเล่นกีต้าร์ให้ได้ดีๆเสียตั้งแต่วันนี้ ข้อมูลวิธีการเล่นมีเต็มไปหมด เมื่อก่อนหายากและแพง เล่นให้ตัวเองมีความสุขเท่าที่ตัวเองพอใจครับ แต่จงอ่อนน้อมอยู่เสมอ ความรู้จะมีแด่ผู้ที่พร้อมรับ/ ถ้าคุณอายุมากแล้ว จงเรียนรู้เพิ่มเติมเสมอๆครับ คนเราร่ำเรียนได้จนลมหายใจสุดท้าย ถ้าคุณชอบเสียงกีต้าร์ จงเรียนรู้ที่จะใช้เสียงที่คุณไม่เคยใช้บ้าง ที่เขาว่าดีทั้งหลายนั้น ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไป และต้องอ่อนน้อมอยู่เสมอถึงแม้จะทำได้ยากขึ้น เพราะสายน้ำไม่ไหลสู่ที่สูงฉันใด ความรู้ก็ฉันนั้น และขอให้มีความสุขกับการเล่นกีต้าร์ครับ ถ้าคุณรู้สึกว่าชอบทำอาหารมากกว่า กรุณาไปทำอาหารนะครับ จะมานั่งเล่นกีต้าร์ทำไม

...
สวัสดีครับ :-D

Attached Files Image(s)

12-04-2009, 03:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
มาแนะนำตัวครับ - by ler2sup - 12-04-2009, 03:39

Forum Jump: