Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาษีนำเข้าไม้
Author Message
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
RE: ภาษีนำเข้าไม้
ไม่ทราบว่าไปรับของที่ไหนครับ ผมเคยไปรับที่ศุลกากรหัวลำโพง เป็นไม้ทำกีตาร์
ของที่มาที่นี่จะยังไม่ถูกประเมินภาษี เหมือนที่ส่งไปไปรษณีย์แถวบ้านที่คิด 10%
โดยเขาจะให้เราเปิดของและประเมินอัตราภาษีตรงนั้นเลยครับ ซึ่งตรงนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับดุลพินิจ
ของเจ้าหน้าที่ด้วยส่วนหนึ่ง
ตอนนั้นเสียไปต่ำกว่า 10% ครับแต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แน่

ส่วนเรื่องลดจากที่ประเมินให้นี่ยังไม่เคยเจอครับ ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่บอกว่าลดให้หรืออย่างไรครับ
01-04-2009, 12:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ภาษีนำเข้าไม้ - by gman - 01-04-2009, 12:44

Forum Jump: