Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อคืนนี้ที่ Balinee
Author Message
kitalica Away
Senior member

Likes Given: 0
เมื่อคืนนี้ที่ Balinee
[/b]เหตุการณ์เกิดขึ้น เมื่อตอน ก่อนหน้านี้ซักอาทิตย์นึง ผมได้โทรหาพี่เล็ก เพื่อถามว่า คืนนี้ ถ้าพี่มีโอกาสแวะเข้ามาที่ Balinee ผมขอให้พี่ติดน้อง Gib มาให้ลองหน่อย เนื่องจาก พี่เล็กมักจะเค้ามาพูดคุยและนั่งดื่มอยู่บ่อยๆ แม้วันนั้นจะไม่มีช่วงเล่นที่ร้าน แต่พี่เล็กบอกว่า คืนนี้ไม่ว่าง ไว้เป็นพุธหน้าก็แล้วกันจะติดไปให้ลอง

หลังจากนั้น ก็ไม่ได้โทรคุยกันอีก มีแต่คุยกันผ่านหน้า web บ้านสีฟ้าเท่านั้น เพราะเป็นช่วงที่พี่เล็ก เพี่ง Regis. เป็นสมาชิก แต่เมื่อคืนนี้ เป็นคิวที่ผมต้องไปเล่นที่ Balinee ผมก็ไปตามปกติ โดยต้องเล่นช่วง 19.30 น. แต่ผมขึ้นเล่นก่อนเวลาเล็กน้อย
และเมื่อกำลังเล่นเพลงแรกอยู่นั้น ผมก็เห็นพี่เล็ก เดินถือน้อง Gib เข้ามาวางไว้หน้าเวที และบอกกับผมว่า ทำไมเล่นเร็วจัง ผมอากีตาร์มาให้ลอง ในตอนที่ผมเห็นและได้ยินเสียงของพี่เล็กนั้น ผมถึงกับอึ้ง เพราะไม่คิดว่า พิ่เล็กจะยังจำได้ และให้ความสนใจกับคำขอของผม ผมได้เพียงแต่พยักหน้า ขอบคุณ ครับพี่เล็ก ได้แต่คิดเพียงในใจ และเมื่อจบเพลงก็ได้หยิบน้อง Gib ขึ้นมาลอง บอกได้เพียงว่า เป็นของขลังอย่างมากเลยครับสำหรับผม ถ้ามีโอกาสของให้คุณๆ ได้ลองดูบ้าง

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก พี่เป็นพี่ที่ดีเหลือเกินครับ

ผมขอนับถือพี่จากใจจริง และเชื่อว่า ในบ้านสีฟ้าก็ล้วนแต่มีบุคคลเช่นนี้ทั้งนั้น

Attached Files Image(s)

ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
18-10-2007, 09:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เมื่อคืนนี้ที่ Balinee - by kitalica - 18-10-2007, 09:20

Forum Jump: