Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำสายลำโพงสำหรับหัวและแคบหน่อยครับ
Author Message
AVBestBuy.com Offline
Member

Likes Given: 0
RE: แนะนำสายลำโพงสำหรับหัวและแคบหน่อยครับ
ลองไปดูที่ http://www.lavacable.com
ดูหัวข้อสาย Speaker นะครับ
เพื่อเป็นไอเดีย

สำหรับสายสัญญานในตลาด audiophile นั้น ส่วนใหญ่จะไม่ได้ทำสายมาให้ตลาดของเครื่องดนตรี หรือ PA
และ Monster หรือ Evidence นั้น ถือว่า เป็นยี่ห้อธรรมดาในตลาดเครื่องเสียง
ที่ดังจริงๆ และ แพงจริงๆนั้น เป็นยี่ห้ออื่นครับ
Monster ดังเฉพาะตลาด mass เท่านั้น
นักเล่นเครื่องเสียงระดับ Hi-end จริงๆ ไม่มีใครเล่น monster ครับ

บางทีว่างๆ ผมอาจจะลองทำสายเงิน มาต่อระหว่าง head กับ cab ของผมดูเล่นๆ
ไม่รู้ผลจะเป็นอย่างไร
แต่เรื่องทำขายคงไม่ต้องพูดถึง เพราะราคามันหลายหมื่นบาท
ขืนทำออกมาขาย ก็คงบ้าทั้งคนซื้อและคนขายครับ

แล้วผมก็อาจจะลองเอาสาย UPOCC มาทำเป็นสายสัญญานกีตาร์แบบ stereo ไว้ใช้เอง
แต่ก็ไม่ได้ทำขายเหมือนกัน เพราะราคาคงไม่เป็นที่ยอมรับของตลาดเช่นกันครับ Smile
25-03-2009, 06:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แนะนำสายลำโพงสำหรับหัวและแคบหน่อยครับ - by AVBestBuy.com - 25-03-2009, 06:00

Forum Jump: