Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หัทยา พาเพลิน....เชิญลองฟังครับ ตอนที่ 3 โปรดเถอะ.....Please love We Still......
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
A1Guitaricon  หัทยา พาเพลิน....เชิญลองฟังครับ ตอนที่ 3 โปรดเถอะ.....Please love We Still......
หัทยาพาเพลิน เชิญลองฟังครับ ตอนที่ 3

......

ยังคงเป็นเพลงของผมอีกครั้งนะครับ เสาร์ที่เเล้วตั้งใจจะไปอัดเสียงเล่นสดในที่ๆคุณเเอนท์ emotion townเล่น

พอดีมีเหตุขลุกขลักนิดหน่อย เลยอดไป

ครั้งต่อไป น่าจะได้งานน้าเเอนท์มาลงครับ ติดตามกันต่อไป

เพลง โปรดเถอะ.....Please love We Still......

เป็นเพลงที่เพิ่งเเต่งขึ้นในช่วงปีใหม่ พอดีมีความรู้สึกเเบบนั้นจริงๆ เลยเล่าเรื่องออกมาเป็นเพลงอย่างที่จะได้ฟังกันนี่เเหละครับ

เพลงนี้เป็นเพลงที่เเปลกสักนิดนึง ที่ตอนเล่าเรื่องขึ้นมา ดูหดหู่มาก เเต่ท่อนที่สรุปเนื้อหาเป็นความรู้สึกกระจ่าง เกิดกำลังใจ

ประเด็นหลัก คือ บอกกับตัวเองให้นึกถึงสิ่งที่ดี จงมีความหวังต่อไป

เเละ จริงๆเเล้ว ท่อน chrous จะมีอีกคน ร้องบอกว่า ฉันยังอยู่ตรงนี้ ไม่เคยเปลี่ยนไปไหน ....อะไรประมาณนี้

เเละ จริงๆ ทั้งหมดจะเป็นเสียงผู้หญิงร้องครับ ท่อนchrous เท่านั้น จะมีเสียง ผู้ชาย เข้ามา ไม่ได้ร้องคนละทีนะครับ เเต่ร้องทับซ้อนไปเลยในเวลาเดียว

เเต่ เมโลดี คนละอัน เหมือนเพลง ที่เคยมาลงไว้ is it you ...ใช่เธอหรือเปล่า http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2338

ลองเข้าไปฟังได้ครับ จะมีท่อนร้องที่ทับซ้อนกัน ดังที่กล่าวไว้ เลยกลายเป็นเครื่องหมายการค้าของเพลงผมไปเเล้ว หุหุ

.................................................................................................................

ดาวน์โหลดตรงนี้ได้เลยครับ

ผมตัดลิงค์เดิมออกไปนะครับ มีขั้นตอนหลายอย่างกว่าจะโหลดได้ ลงที่นี่เลยคงสะดวกกว่า

อันนี้เป็นเเบบเเรกๆเล่นกับ sax ตัวนึง เเละ ผมเล่นกีตาร์ มีบางท่อนเริ่มเล่นครั้งเเรก ด้นสดๆในตอนท้าย ต่อมา กลายเป็นส่วนหนึ่งของเพลงนำมาใช้จริงจัง ในเเบบข้างล่างนะครับ

.mp3   please love we still demo by Muk-apa & Hattaya.mp3 (Size: 1.29 MB / Downloads: 598)

อัพกระทู้เพิ่มเติมนะครับ
อันนี้เพิ่งลองเล่นกับวง sleeping alone น้องๆที่น่ารัก ก็ลองเล่นกันออกมาเเบบนี้เเหละครับ งงดีเหมือนกัน ความเร็ว กรูฟเปลี่ยนไปบ้าง ต้องเปลี่ยนวิธีร้องไปบ้าง เเต่ก็ดีครับกระชับขึ้น ลองฟังดูก็ชอบนะครับ

มี piano เล่นโน๊ตสวยๆ จัดวางดีๆเยอะทีเดียว กลอง กับกีตาร์อีกตัวก็ทำหน้าที่ได้ดีครับ น้องๆ ยังอายุน้อยอยู่เลย น่ารักมาก พวกเราเล่นดนตรีด้วยกัน วันศุกร์ รอบดึกๆหน่อย ที่บ้านตากอากาศ ก็จะมีเพลงอัลบั้มตัวเองของน้องเขา เเละ ผมออกมาบ้างประปราย ลองฟังดูครับ

โปรดเถอะ ในเเบบที่สมบูรณ์ขึ้น

.mp3   please love me still demo with sleeping alone by Muk-apa & Hattaya-01.mp3 (Size: 912.81 KB / Downloads: 579)
............................................................................................................

.mp3   please love me still demo white sleeping alone no drum 222 by Muk-apa & Hattaya-02.mp3 (Size: 1.1 MB / Downloads: 335)

นี่คืออีกเวอร์ชั่นนึง กับวงเดิม เล่นในคืนฝนตกที่ร้านบ้านตากอากาศ คืนนี้เป็นวันเกิดเจ้าของร้าน เเละ วันเกิดของเพื่อนที่สนิทมากคนนึง เเต่บรรยากาศคืนนี้ค่อนข้างเหงาๆเศร้าๆ

ลองฟังกันดูนะครับ

22พค09

เเนะนำ ติชมกันตามสะดวกครับ

เพลงนี้ถูกเล่นขึ้น โดยมีคุณเจมส์ มาเเจมอีกเช่นเคย ไม่เคยเล่นกันอีกเช่นเคย ผมบอกเเค่ความรู้สึกเพลง ว่าเรื่องประมาณไหน สื่อสารอะไร หมอนี่ก็เป่าออกมาได้ไม่เลวเลยทีเดียว

ร้องเนื้อร้องยังจำไม่ได้หมด บางท่อนยังร้องผิดอยู่ มีร้องเพี้ยนท้ายๆ เพราะหมดเเรง มีร้อง เสียงที่ไม่มีเนื้อมาอีกตอนท้าย โดยบังเอิญ เเต่ชอบมาก

หลายๆครั้ง ความบังเอิญ อุบัติเหตุที่ไม่ตั้งใจของการเล่น เเสดงสด ก็มีอะไรน่าสนใจมากทีเดียว โชคดีที่อัดไว้ ไม่งั้นก็คงลืมเช่นเคย 55555 ( เเก่เเล้วเรา)

ทั้งหมดนี้รวมๆได้ความรู้สึกสื่อสารได้ ก็เลยนำมาฝากกันครับ

เนื้อร้องตอนนี้ประมาณนี้ครับ ยังคงมีการเปลี่ยนเเปลงได้อีก จนกว่าจะอัดเสียงจริงเเหละครับ

โปรดเถอะ.....

Parradee album Wedding singer
music & lyric by... Muk-apa & Hattaya

a 1

ไม่อยากตื่นจากที่นอน ...บทละคร และ กวี ไม่มีความหมาย

ไม่อยากตื่นพบเจอแม้เรื่องใด ....คล้ายเวลาหยุดไว้ในที่เดิม

a 2

คิดถึงเวลาดีดี เคยมีอยู่ ก็รู้เวลาจะเปลี่ยนเเละผันไป

ความฝันที่เราเคยมีเป็นเช่นไร ...ใจฉันอยาก จะถามเธอ

b
ใครบางคนผ่านมาให้ใจหวั่นไหว ... บั่นทอนความเชื่อใจ จนเหินห่าง

เรายังรู้สึกแบบเดิม อยู่ใช่ไหม ... หมอกร้ายในใจ จงผ่านไปเสียที

a 3

ก็รู้สองเราวันนี้ ช่างไกลห่าง ไม่รู้คืนวันจะเปลี่ยนกันเช่นไร

ความรักที่เรามียังค้างใจ ....ใจฉันเหนื่อยเหลือเกิน

chrous

โปรดเถิดวันคืนแห่งรัก มั่นคงซึ้งใจจงคงอยู่

รักจะพาเข้าใจในทุกอย่าง ฉันจะรอคอยเธอตรงนี้ ด้วยความเชื่อใจ

จดจำกันไปว่า ไม่มีใครจะคอยเข้าใจ รักใส่ใจซื่อตรงกันทุกอย่าง

ไม่มีวัน ที่ใครจะเป็นเหมือนเรา ที่จะเข้าใจ

..................................
มีคนเคยถามว่าเเต่งมาได้ยังไง.....

ผมตอบว่า ไม่รู้ว่าเเต่งได้ไงนะ ต้องคิดถึงสาวที่ถูกมัมมี่ลักพาตัวไปเเสนไกลมั้ง ลงทุนสูงนะเพลงนี้ เหงา เศร้า เข้าใจ คิดถึง จิตตก น้ำตา

ขอบคุณ myakira ที่ช่วยเเก้ไข ตกเเต่ง คิด เป็นหุ่นนิ่ง จนสร้างงานนี้ขึ้นได้นะครับ

ตอนนี้เป็นปลาดำน้ำอยู่ กลับมามาทำงานกันต่อ ไม่ต้องมามุดตะไคร่ สาหร่ายโชว์เลยนะ

เเล้วอัดเสียงคนร้องจริงมาได้ จะนำมาฝากอีกทีครับ
Big Grin

รักจะพาเข้าใจในทุกอย่าง ผมเชื่อว่า สิ่งนี้จะพาไปในทุกสิ่ง

Attached Files Image(s)

............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 28-04-2011, 03:11 by hattaya111.)
21-03-2009, 12:00
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
หัทยา พาเพลิน....เชิญลองฟังครับ ตอนที่ 3 โปรดเถอะ.....Please love We Still...... - by hattaya111 - 21-03-2009, 12:00

Forum Jump: