Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสอบถามการใช้งาน VST Guitar Rig ครับ
Author Message
Kob Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอสอบถามการใช้งาน VST Guitar Rig ครับ
ผมเห็นว่า ปลั๊กอิน VST ตัวนี้มีตู้จำลองแบบเสียงแล้วก็ตัวอย่างเสียง..เวลาใช้งานบันทึกจริงจะต้องซื้ออุปกรณ์ภายนอกเพิ่มเติมเช่น แป้นเหยียบ/กีตาร์ USB ที่เห็นตามหน้าแมกกาซีนหรือเปล่าครับ..ปกติถ้าอัดผมก็ต่อ effect จริงตรงเข้ามิกซ์แล้วไปคอมฯ..เลยไม่แน่ใจว่าว่า ปลั๊กอิน Guitar Rig หรือกลุ่มที่ใกล้เคียง..เวลาเรียกใช้งานจะต้องทำไงบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ Rolleyes
20-03-2009, 08:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอสอบถามการใช้งาน VST Guitar Rig ครับ - by Kob - 20-03-2009, 08:03

Forum Jump: