Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมถึงเห่อกีตาร์ใหม่จังน๊า
Author Message
tong Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ทำไมถึงเห่อกีตาร์ใหม่จังน๊า
ไม่ใช่ใ่ครที่ไหนผมเองแหละ. Smile กำลังเห่อกีตาร์ใหม่ครับ Takamine EG360SC เพิ่งไปถอยมาครับ

เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดของตระกูล G Series ครับ นครหลวงพึ่งเอามาขายในเดือนกุมภาพันธ์ สดๆเลย และผมก็เป็นผู้ซื้อรายแรกของล็อตแรก ณ นครหลวง สาขาฟอร์จูน

ขอเท้าความหน่อยครับ
ทีแรกผมชอบเสียง EG340SC เคยไปลองมาแล้วหลายที่ก็กะว้่าจะไปซื้อเลย..
ไปถึงฟอร์จูนผมก็ลอง EG340SC ทันใดเหลือบไปเห็น EG360SC ในตู้ ก็เลยขอเขาลองเลยเอามาฟัดกับ EG340SC

สองตัวนี้เสียงต่างกันคนละสไตล์กัน คือเสียงไม่เหมือนกันเลยครับ แต่ผมชอบเสียง EG360SC มากครับ โดยเฉพาะความใสของเสียง EG360SC จะใสแบบฉ่ำๆมีน้ำมีนวลไม่ว่าจะเล่นเปล่าๆ หรือเสียบแอมป์ เสียงชัดเจนออกมาเป็นตัวโน๊ตเลยครับ

ผมก็ตัดสินใจจะเอารุ่นนี้แหละ ก็ขอพี่เขาลองทุกตัวของรุ่นนี้ที่อยู่ใน STOCK เพราะกีตาร์ถึงจะรุ่นเดียวกันแต่รายละเอียดของเสียงอาจต่างกันเล็กน้อย ผมก็ลองๆท้ายสุดผมเลือกตัวโชว์ที่อยู่ในตู้นั่นแหละครับ เสียงมันเทพจริงๆ

ราคาไม่แพง. ... แต่ก็ทำให้ผมกระเป็าแฟ็บแบนแต๊ดแต๋...อิ่ๆๆ

ขอเอารูปมาลงหน่อยนะครับ

Smile

Attached Files Image(s)

10-03-2009, 10:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ทำไมถึงเห่อกีตาร์ใหม่จังน๊า - by tong - 10-03-2009, 10:12

Forum Jump: