Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามเกี่ยวกับ Fender made in Japan ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ขอถามเกี่ยวกับ Fender made in Japan ครับ
เท่าที่สืบราคาของ Fender มือสองในกีต้าไทย
จะเห็นว่าเรียงตามลำดับแบบนี้ Mexico < Japan < US
ถ้าเอาราคาเป็นหลักก็น่าจะบอกได้ว่าของญี่ปุ่นน่าจะดีกว่าของเม๊กซิโก...(เพราะแพงกว่า)
(Mexico ประมาณ 12000-13000 ส่วน Japan ประมาณ 14000-16000..ถูกดีจัง..Big Grin ชอบ..)

ที่จะถามเพราะมันค่อนข้างมีผลกับจิดใจผมน่ะครับ
ดูแล้ว...ญี่ปุ่นแพงกว่านิดเดียวแต่ถือว่าอยู่ในระดับสูงกว่าแล้วอ่ะครับ
ถ้ามีอะไรที่เป็นกลางๆ ผมก็อยากจะซื้อกลางๆ
เพราะหากไม่มีกำลังจะซื้อที่ดีที่สุดแต่อย่างน้อยก็ไม่ได้ซื้อต่ำที่สุด
(ใครใช้ Fender Mexico อยู่..อย่าโกรธนะครับ ผมไม่รู้จะใช้คำว่าอะไรดีน่ะครับ)

พูดมาซะยืดยาว.....คือ
มีใครพอจะอธิบายหรือให้ข้อมูลคร่าวๆของ Fender made in Japan ให้กับผมบ้างได้มั้ยครับSad

และอีกเรื่องที่อยากรู้คือ...ถ้ามันดีกว่าจริงๆ (ชิ้นงาน การประกอบ วัสดุ ฯลฯ)
ทำไมเบ๊ฯ ไม่สั่ง Fender made in Japan มาขายล่ะครับ
หรือสุดท้ายต้องบอกว่า...ไม่มีดีกว่าหรือแย่กว่า มีแต่ชอบกับไม่ชอบ...

เคยมีคนบอกให้เก็บตังค์ไว้ก่อน...แล้วซื้อ US ไปเลย
แต่ผมเก็บไม่ไหวแล้วครับ เก็บไปก็ใช้หมด ไม่ถึงเป้าซะที...พูดแล้วหงุดหงิดตัวเอง
ผมอยากจะมีเร็วๆ เลยต้องเล่นของถูกมันซะเลย
อยากมีกีต้าไฟฟ้าเพื่อเอาไปเรียนน่ะครับ
เรียนกีต้าไฟฟ้านี่เป็นความปรารถนาเลย...อยากเล่นเป็นมาก
อยากใส่ชุดรุ่มร่ามๆ แล้วเล่น Pride and Joy กับ Texas Flood พริ้วๆ อ่ะครับ
ว่าแล้ว..เดี๋ยวไปนั่งดูอีกซักรอบ แหม่....น้าสตีวี่แกหล่อเหลือเกิน

เอ่อ อ่านมาถึงตรงนี้ลืมคำถามหรือยังครับ แหะๆ Rolleyes
Japannnnnnnn จ๋า

ขอบคุณครับ
28-02-2009, 00:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอถามเกี่ยวกับ Fender made in Japan ครับ - by dear709 - 28-02-2009, 00:47

Forum Jump: