Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ปัญหา..ปิ๊คมันชอบเลื่อนเปลี่ยนมุมในเวลาดีด
Author Message
tong Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Sad  ปัญหา..ปิ๊คมันชอบเลื่อนเปลี่ยนมุมในเวลาดีด
สวัสดีครับ
ตอนนี้ผมเริ่มใช้ปิ๊คได้คล่องขึ้นแล้วครับ ดีดเสียงน่าฟังมากขึ้น หลังจากได้ทำตามคำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ด ..( ผมใช้แบบ Thin นะครับ )

แต่ผมมีปัญหาใหม่ตามมายังแก้ไม่ตก คือดีดยังไม่ถึงครึ่งเพลงปิ๊คมันก็เลื่อน แบบค่อยๆเลื่อน ทำให้บางจังหวะครั้งผมต้องจัดมุมปิ๊กใหม่ให้เหมือนเริ่มต้นดีด ยิ่งถ้าดีดแบบเร็วๆยิ่งเลื่อนเปลี่ยนมุมเร็ว..จนบางทีเกือบจะหลุดออกจากนิ้ว

ไม่รู้ว่า..เป็นเพราะผมจับไม่ถูกวิธีเหรอครับ
อยากจะขอคำแนะนำอีกทีครับ.. ช่วยตอบหน่อยนะครับ
Sad
26-02-2009, 00:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ปัญหา..ปิ๊คมันชอบเลื่อนเปลี่ยนมุมในเวลาดีด - by tong - 26-02-2009, 00:50

Forum Jump: