Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
candle light blues เเสงเทียนในวันหนึ่ง โดย.หัทยา เเละเพื่อนพ้อง
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
candle light blues เเสงเทียนในวันหนึ่ง โดย.หัทยา เเละเพื่อนพ้อง
candle light blues ...... เเสงเทียน

[Image: candle%20Y%20a%20n%20i%20N.JPG]
บทเพลงพระราชนิพนธ์ เเสงเทียน เป็นเพลงที่ผมชอบเล่นอยู่บ่อย ไม่เคยจำกัดเทศกาล หรือ โอกาสเวลาอะไร

วันที่ผ่านมาไม่กี่วันนี้ มีรุ่นน้องเป่า sax มาร่วมบรรเลง เเละคนตีกลอง อีก 1คน เราไม่เคยเล่นกันบ่อยนัก นานๆจะเจอกันสักครั้ง เลยลองบรรเลงเพลงนี้ขึ้นมา เป็นครั้งเเรกที่เล่นเพลงนี้กัน โชคดีวันนั้นมีเครื่องอัดเล็กๆอันนึงติดมา เลยบันทึกมาฝากครับ

ความหมายเพลงนี้ดีมาก บอกให้คนทำกุศลทำดี ชีวิตนั้นเปรียบเหมือนเเสงเทียน มีการเเสดงความเชื่อในหลักการของการมีชีวิตใหม่ บุญกรรมตามหลักศาสนา

ขอบคุณเครื่องบันทึกเสียงจากพี่ pood ด้วยครับ ได้ข่าวอยู่ต่างประเทศ ขอให้เเข็งเเรง เดินทางปลอดภัยทุกที่ครับ

http://th.upload.sanook.com/A0/4b125d839...967e4fc3d8

http://th.upload.sanook.com/download.php...967e4fc3d8

เชิญนำไปลองฟังดูครับ คงเเตกต่างจากเเบบที่เคยเล่นคนเดียวในคราวก่อนที่เคยลงไว้อย่างมาก เเต่ยังคงเล่นกีตาร์ตัวเดียวเช่นเคยครับ คราวนี้มีเสียงร้องด้วย

เชิญโหลดไปฟังได้เลยครับ มาดูกันว่าทำอะไรได้บ้างในเวลา 10นาทีที่เล่นไป

เชิญติชม ผลงานได้เต็มเหนี่ยววว
sarun พูดว่า:
ด่าดี ถูกใจ มีรางวัลให้ครับCool

อยากบอกกัน อีกสักนิดว่า......
เราทุกคนคงภูมิใจ ที่มีพ่อหลวงเเสนวิเศษอย่างนี้ เป็นพระมหากรุณาธิคุณอย่างยิ่ง ที่พระองค์ได้สร้างทุกสิ่งไว้ให้พวกเรา

ส่วนผมๆ...ขอให้มีความสุขกับชีวิตกันนะครับ หากดนตรีทำให้พวกเราสุขใจได้บ้าง ผมก็ดีใจครับ

Rolleyes

เอามาลงที่นี่เพิ่มครับ อยู่ข้างล่างนี้ เพลง candlelight blues เผื่อจะโหลดกันง่ายขึ้น ขอโทษที่เพิ่งนำมาลงครับ

Attached Files
.mp3   candlelight blues by hattaya and friends.mp3 (Size: 1.46 MB / Downloads: 1,419)
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 24-03-2009, 08:20 by hattaya111.)
26-02-2009, 00:02
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
candle light blues เเสงเทียนในวันหนึ่ง โดย.หัทยา เเละเพื่อนพ้อง - by hattaya111 - 26-02-2009, 00:02

Forum Jump: