Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
(25-02-2009, 16:28)Maew141 Wrote: อืม... ท่าทาง อีกหน่อย ท่านเจ้าสำนักจะไปถือเพศบรรพชิต นะครับนี่ ..หุหุ

ส่วน "เสียดายคนตายไม่ได้อ่าน" นี่ เห็นบ่อยมาก เห็นนานมาก แต่ไม่เคยคิดจะหยิบขึ้นมาเลย
แต่น้าโฟล์คแนะนำ แถมน้าเล็กยืนยัน คงต้องไปพลิกดูนานๆหน่อยละ (แล้วค่อยคิดอีกที)

ผมก็เหมือนน้าMaew141.. ล่ะครับ..
เห็นหนังสือเล่มนี้บ่อยมาก.. นานมาก.. เคยแต่เปิดผ่าน ๆ..
แต่วันนึงไปเห็น "เสียดาย.. คนตายไม่ได้อ่าน 2" ออกมา..
ก็เลยลองยืนอ่านดู..

สรุป..
วันนั้นผมก็เลยซื้อทั้งเล่ม 1 และก็เล่ม 2 กลับมาพร้อมกันเลย.. อิอิ..

ถ้าให้เลือกนะครับ..
ผมอยากให้ลองเปิด ๆหนังสือ "ก่อนพ่อตาย.." ดูก่อน..
ผมว่าอ่านง่ายกว่า "เสียดาย.. คนตายไม่ได้อ่าน" มากครับ..

ในความรู้สึกส่่วนตัวนะครับ..
"เสียดาย.. คนตายไม่ได้อ่าน"
เนื้อหาค่อนข้างต้องใช้ความเข้าใจ.. และใช้เวลาพอสมควรครับ..
เพราะจะเป็นเรื่องการตีความแนวคิดพุทธศาสนาโดยตรงเลย..
ว่ากันง่าย ๆ.. ก็เรื่องธรรมะ.. ตรง ๆละครับ..
แต่ใช้ภาษาที่อ่านแล้วเข้าใจได้ง่ายกว่าภาษาธรรมหรือภาษาพระครับ..

ว่าแต่ตัวผมคงไม่ถือเพศบรรพชิตหรอกครับ..
เดี๋ยวพระเจ้าท่านจะไม่สงบ.. อิอิ..

คุยไปคุยมา.. จะบาปซะแล้ว..

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!
(25-02-2009, 14:10)lekleklek Wrote: "เสียดายคนตายไม่ได้อ่าน" ดีมากครับ เคยอ่านตั้งแต่ยังไม่ออกเป็นหนังสือเลยครับ ในเวปของดังตฤณ ตั้งแต่นั้นมา ความคิดเปลี่ยนเลย....

ฮ่า ฮ่า.. น้าสามเล็กนี่.. สนใจแนวนี้เหมือนกันหรือครับ..
มิน่า.. อ่านก่อนผม.. เข้าใจก่อนผม..
ถึงได้หน้าตาผ่องใส.. รูปงามซะขนาดนั้น..

เกี่ยวกันมั๊ยครับเนี่ย.. อิิิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 25-02-2009, 16:45 by โฟล์คน้อย.)
25-02-2009, 16:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ - by โฟล์คน้อย - 25-02-2009, 16:44

Forum Jump: