Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ
พอดีเห็นน้าเว็บทำหน้า สมาชิกใหม่แนะนำตัว แยกออกมาต่างหากแล้ว
ผมเลยขอเสนอความเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ ว่า
น่าจะมีหัวข้อเกี่ยวกับการแนะนำตัว เป็นแนวทาง เพราะตอนเข้ามาใหม่ๆ อาจจะนึกไม่ออกว่า ควรจะบอกเรื่องอะไรบ้าง
และ เผื่อสมาชิกเก่าบางท่าน อาจจะแนะนำหรือ ชวนคุย เพิ่มเติมได้ในเรื่องที่สนใจ

ผมลองคิดคร่าวๆมา 10 หัวข้อ

1. ชื่อเล่น:
2. อายุ:
3. ที่อยู่:
4. อาชีพ/สถานศึกษา:
5. ประสบการณ์การเล่นดนตรี:
6. อุปกรณ์ที่ใช้:
7. แนวที่เล่น:
8. แนวเพลง/ศิลปินที่ชอบ:
9. กิจกรรมอื่นๆที่สนใจ:
10. อยากบอกกับเพื่อนๆในบ้านนี้ว่า:

คร่าวๆนะครับ เท่าที่พอนึกออกตอนนี้ เพื่อนๆจะตัด/เพิ่มหัวข้อก็ตามสะดวกครับ
ถ้าสรุปได้ชัดเจนแล้วก็อาจจะปักหมุดไว้

ส่วนสมาชิกใหม่ ข้อไหนไม่อยากตอบ หรือ อยากตอบให้กว้างๆก็แล้วแต่ความสะดวกใจ เช่น
2. อายุ: 30-40......(แต่คนอ่านส่วนใหญ่อาจจะเดาว่า 40)
3. ที่อยู่: พิษณุโลก
4. อาชีพ: รับราชการ
เป็นอาทิ

หรือสมาชิกเก่า อยากมาให้ข้อมูลใหม่ก็อาจจะรวมรวมไว้เป็นอีกกระทู้นึง

เพื่อนๆสมาชิกบ้านฟ้า มีความเห็นว่า อย่างไรกันบ้างครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
(This post was last modified: 21-02-2009, 14:15 by Maew.)
21-02-2009, 14:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอเสนอความคิดเห็นเรื่องการแนะนำตัวของสมาชิกใหม่ครับ - by Maew141 - 21-02-2009, 14:14

Forum Jump: