Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยใช้ครีมทำความสะอาดรถ Canaมาทำความสะอาดกี้ตาร์มั้ง
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ใครเคยใช้ครีมทำความสะอาดรถ Canaมาทำความสะอาดกี้ตาร์มั้ง
(18-02-2009, 16:05)pood Wrote: ถ้าเอาพวก wax ไปขัดกีต้าร์โปร่งนี่รับรองว่าเงางามแน่นอนครับแต่เสียงจะทึบทันตาเห็นเหมือนกัน ถ้าเป็นกีต้าร์ไม้อัดอาจฟังไม่ออกแต่ถ้าเป็น solid top นี่ฟังออกแน่นอนครับ

ผมเคยทำมาแล้วเมื่อสมัยยังไม่รู้เรื่อง ทำเสร็จก็ต้องขายทิ้งไปเลยครับ พวก wax นี่นอกจากเคลือบแล้วมันยังไปอุด pore ของไม้ด้วยนะครับ ถ้าอยากประหยัดก็ใช้พวกน้ำยา furniture polish ที่ไม่มี wax ใด้แต่พวกนี้ก็มี silicone เหมือนกันแหละ

ผมใช้มาหลายอันทั้ง Gibson Planetwave Martin Virtuso และอื่นๆ อีกมากมาย

สุดท้ายก็มาแอบใช้เหมือนของน้า pood นี่แหละ เจ้ากระป๋องเหลือง ทั้งเงางามและรักษากีต้าร์ได้ดีมากเลย
18-02-2009, 22:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยใช้ครีมทำความสะอาดรถ Canaมาทำความสะอาดกี้ตาร์มั้ง - by Maow - 18-02-2009, 22:16

Forum Jump: