Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง
(10-02-2009, 01:09)yodchula Wrote: Smile งานนี้พี่อ้วนน่าจะเป็นโต้โผได้นะครับ ผมชอบไปอ่าน Blog ของแก รูปสวยมากๆเลย Smile

ส่วนผมก็เป็นอีกคนที่ชอบการถ่ายรูป ตอนนี้ติดเลนส์ Fix เอามากๆ ไม่สะดวกเลย แต่รูปที่ได้มันสะใจไงก็ไม่รู้!!@

...ขอบคุณที่ชงครับน้าYodchuฯ...
แต่ผมขอเป็นใต้โผ ก็แล้วกัน... แค่คอยช่วยแสดงความคิดเห็นและแนะนำอะไรเล็ก ๆ น้อยที่พอจะแนะนำได้ -ดีกว่านะครับ...

...ตอนนี้บอกตามตรง เบื่อถ่ายรูปมาก ๆ
อยากพักแล้วเอาเวลามาหาความสุขที่เหินห่างไปนานอย่างเล่นกีต้าร์มากกว่า...

สำหรับเรื่องเลนส์ fix.
...น้าYodchuฯ ทู่ซี้ปล้ำกับมันอีกสักพัก ให้มันเหมือนกับเป็นส่วนหนึ่งของการมองของเรา เมื่อชินแล้วก็จะชำนาญจนลบความว่าไม่สะดวกออกไปจากพจนานุกรมส่วนตัว...Big Grin

ภาพที่ได้จากเลนส์ fix. ไม่ต้องเอาไปเปรียบกับเลนส์ zoom - - มันหม่ำขาดไม่เหลือกระดูก!!!!... แต่...หลัง ๆ หลายปีมานี้ถ้าไม่ใช่งานใหญ่จ่ายเงินดี ผมก็ไม่ค่อยใช้ เลนส์ fix. สักเท่าใดนัก...
โธ่...สะพายแบกเลนส์ทีละ 6-7 ตัว เดินทางไกลไปถ่ายรูป ...คิด ๆ ดู มันเหมือนกุลีดี ๆ นี่เอง (แค่เจอเลนส์ 300mm. 2.8 ตัวเดียวก็อึหักในจนแทบถ่ายไม่ออกแล้วคร้าบ!) ....Sad

[Image: myanmar-3.jpg]
ถ่ายด้วย Nikon D200, เลนส์ AF 180mm 2.8 ED
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 10-02-2009, 02:42 by LittleNomad.)
10-02-2009, 02:38
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - by LittleNomad - 10-02-2009, 02:38

Forum Jump: