Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
(06-02-2009, 16:40)LittleNomad Wrote: ...ตามที่น้าโฟล์คน้อย เล่ามาว่า... พี่เขยของน้าฯ ไม่ได้เดินทางไปกับบริษัททัวร์...
นั่นไม่ได้เป็นปัญหาอะไรนัก - -

เสียดายที่น้าฯ ถามเรื่องนี้ช้าไปแค่ 3-4 วัน
ไม่งั้นจะช่วยจัดการให้ เพราะผมเพิ่งส่งพาสปอร์ตไปให้พรรคพวกช่วยยื่นวีซ่าอินเดีย เมื่อจันทร์นี้เอง...

เรื่องนี้ลองให้น้าฯปี้ ดูสิครับ... แกเป็นจอมยุทธในวงการทัวร์อยู่แล้ว...

ขอบคุณน้าอ้วนมากครับ.. แต่ เอ่อ.. ผมขอแก้ข้อมูลนิดนึง..
พี่ภรรยาผมจริง ๆครับ.. ไม่ใช่พี่เขย.. แล้วท่านก็เป็นพระ.. ครับ..
ทางใต้เรียกว่า.. หลวง.. ครับ.. อย่างลูกสาวผม.. ก็ต้องเรียกท่านว่า.. ลุงหลวง..

..แปลกดีนะครับ.. ถ้าภาคกลาง.. เราก็เรียกว่า.. หลวงลุง..
สลับคำกันซะอย่างนั้น..
ผมขอโทษด้วยครับ.. ที่ให้เข้าใจคลาดเคลื่อน..

และผมก็โทร.ไปหาเจ้าพ่อทัวร์เรียบร้อยแล้วครับ..
ได้รับทราบข้อมูลแน่นเปรี๊ยะ.. อิอิ..

(06-02-2009, 18:01)pood Wrote: แล้วขอวีซ่าจากแม่บ้านหรือยังครับ เรื่องนี้จ้างคนอื่นทำไม่ใด้ซะด้วย

ตอนนี้นอกจากต้องขอวีซ่าจากแม่บ้านแล้ว..
ยังต้องระบุเวลาเดินทางที่แน่นอนในหนังสือเดินทาง.. ที่ออกโดยลูกสาวด้วยครับ..

ถ้าผิดเวลาเมื่อไร.. โทร.ตามยังกะโทร.ทวงหนี้อีกครับ.. อิอิ..

(07-02-2009, 12:14)karn Wrote: ตอนแรกนึกว่าน้าโฟล์คน้อยจะขออนุญาตภรรยาไปเที่ยวแถวซอยนานา

ที่แท้ก็ช่วยจัดการเรื่องนมัสการบุญที่อินเดียให้พี่ภรรยานี่เอง...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับSmile (ยืมสำนวนน้าหนึ่งมาใช้)

แหม ๆ.. น้า.. มามะ.. เดี๋ยวขอวีซ่าก่อน..
ไปด้วยกันมะ.. อิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
07-02-2009, 14:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ.. - by โฟล์คน้อย - 07-02-2009, 14:38

Forum Jump: