Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องเล่าเเบบ (คัดมาโดย) หัทยา... หลุมศพข้างลำธาร
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: เรื่องเล่าเเบบ (คัดมาโดย) หัทยา... หลุมศพข้างลำธาร
เเวะมาดูกระทู้เก่าๆ มีความเกี่ยวโยงกับเรื่องที่เพิ่งเขียนไป เรื่อง เวลา เเละ การใช้คุณค่า เเม้เทคนิคการเขียนยังใกล้เคียงเลย ขอน้อมสารภาพ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=4024

ที่นี่ลงไว้เช่นกัน มีคนที่ไม่รู้จักมาตอบบ้าง น่าสนใจไปอีกเเบบ

http://www.oknation.net/blog/hattaya/200...mment#read

(01-02-2009, 12:12)เฒ่าทารก Wrote: ขอบคุณน้าหนึ่งครับ......อ่านแล้วรู้สึกว่า มีอะไรแฝงให้คิดแบบสบายๆ Smile

ขอบคุณที่เเวะมาอ่านมากกว่าครับ ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ เเค่เอาเรื่องเล่ามาจากเรื่องจริง

รัก รอ พอ อภัย เข้าใจ ให้เกียรติ์ เท่าเทียมเสมอภาค.... ยังคงเป็นหลักการของสัมพันธภาพ

'รักกันจนตายนั้นอาจจะไม่มี..แต่ถ้าได้สัมผัสความรักที่แท้แล้ว ก็น่าจะล้มตัวลงตายได้อย่างมีความสุข'...

มีอันไหนไม่จริงบ้างครับ

(11-02-2009, 13:57)karn Wrote:
(01-02-2009, 10:59)hattaya111 Wrote: 8) ชีวิตของลาร์สค่อนข้างคลายตัวออกจากความเหงาไปทีละเล็กทีละน้อย กังอยู่กับธรรมชาติและงานที่รัก แต่ก็ยังแอบเหงาอยู่ไม่สร่าง เพื่อนนักดนตรีของผมมีเพื่อนหญิงที่สนิทสนม แต่ก็ยังบ่นเหงาให้ได้ยินอยู่เนืองๆ

อ่านแล้ว...โดน! ครับSmile

'เดี๋ยวนี้เขามีหลายช่องทางคบหา ไม่เเน่ใจว่าจะได้เป็นตัวของตัวเองเเค่ไหน เเม้กระทั่งเอนก เจ้าคนเขียนก็ไปเเสวงหาหนทางอันหลากหลายมาเเล้ว

จริงๆเหมือนจะมีข้อเขียนใหม่ๆของเขาบอกเล่าอยู่ เเล้วจะคัดมาลงที่นี่อีกครับ

ผมเชื่อว่า เราทุกคนมีความเหงา ความไม่เต็มอยู่เสมอ เเม้จะรอบข้างก่ายกองด้วยความมากล้นอะไรก็ตาม

ผมจำได้ว่าเคยคุยโทรศัพท์กับพี่ชายคนหนึ่ง เเกบอกกำลังดื่ม เเละ เล่นสนุ๊กเกอร์อยู่คนเดียว

หวังว่า คงสบายดีขึ้นนะครับพี่คนนั้นWink
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

13-05-2009, 18:08
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่องเล่าเเบบ (คัดมาโดย) หัทยา... หลุมศพข้างลำธาร - by hattaya111 - 13-05-2009, 18:08

Forum Jump: