Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ
คุณว่าเล่นกีต้าร์เพราะกับร้องเพลงเพราะอย่างไหนสำคัญกว่ากันครับ

ผมว่าสำหรับผมแล้วผมชอบฟังคนที่ร้องเพราะมากกว่านะครับเวลาไปนั่งฟังตามร้าน อย่างน้าเชนนี่ตอนเจอกันครั้งแรกผมประทับใจกับเสียงร้องมากเลย เพิ่งมารู้ว่าเล่นกีต้าร์อย่างเดียวก็เล่นเพราะตอนไปเจอกันที่ Beat Spot เวลาคุณเล่นตามร้านส่วนใหญ่คุณก็ต้องเล่นเพลงร้องไม่ใช่หรือครับ

ถ้าใช่แล้วทำไมพวกเราส่วนใหญ่ถึงใด้พะวงเรื่องเสียงกีต้าร์มากกว่าเสียงร้อง ผมว่ากีต้าร์ตัวละสองหมื่นกับตัวละแสนเวลาเล่นออกแอมป์เสียงก็ไม่ใด้ต่างกันมากมายอะไรเลยแต่ไมโครโฟนปลอมกับจริงนี่เสียงต่างกันเยอะนะครับ เมื่อก่อนสมัยผมเที่ยวมักขึ้นไปร้องเพลงตามร้านบ่อยๆผมยังไม่เคยเจอ Shure SM58 ของจริงเลยซักร้านเดียว บางร้านเจ้าของซื้อของแท้มาแต่อยู่ใด้แป้ปเดียวก็โดนมือดีเอาของปลอมมาเปลี่ยนเฉยเลยจนตอนหลังถ้าใครมาถามผมผมจะแนะนำให้ซื้อรุ่น PG58 แทนเพราะจะใด้ไม่โดนเปลี่ยน
26-01-2009, 14:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เสียงร้องออกไมค์ไม่เพราะ จะปรุ่งแต่งยังไงได้บ้างหรือเปล่าครับ - by pood - 26-01-2009, 14:20

Forum Jump: