Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าไม่ได้ใช้กีตาร์นาน ๆ ควรเอาถ่านออกรึเปล่าครับ
Author Message
ยุงบินชุม Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Big Grin  ถ้าไม่ได้ใช้กีตาร์นาน ๆ ควรเอาถ่านออกรึเปล่าครับ
เรียนถามพี่ ๆ น้า ๆ ว่าเวลาไม่ได้ใช้กีตาร์นาน ๆ ซักเดือน 2 เดือน 3 เดือน เราควรเอาถ่านออกจากรังถ่านรึเปล่าครับ หรือควรใส่เอาไว้แบบนั้นครับ โดยเฉพาะพี่ ๆ น้า ๆ ที่มีกีตาร์เยอะ ๆ ที่อาจจะเอามาเล่นไม่หมด ปกติเอาถ่านออกรึเปล่าครับ เพื่อยืดอายุของภาคไฟฟ้าของกีตาร์อะครับ เรียนถามเป็นความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
11-01-2009, 23:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถ้าไม่ได้ใช้กีตาร์นาน ๆ ควรเอาถ่านออกรึเปล่าครับ - by ยุงบินชุม - 11-01-2009, 23:16

Forum Jump: