Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
Author Message
Maton_1 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
.....น๊า Pooh นี่สนใจเป็นแฟน Maton ตัวจิง เลยครับ ละเอียดมาก ?ตอนแรกผมก็สงสัยเรื่อง spec ก็เลยถ่ายรูปและแจ้ง serial number ไปยังทาง Maton ปรากฏว่าเค้าก็ตอบผมมาแบบนั้นและยังยืนยันว่าเป็น TE1 อีกต่างหาก ตอนแรกนึกว่าของผมปลอมเสียอีก ผมก็ยังงงว่าถ้าจะปลอมทำไมไม่ปลอมอันที่มันแพง ๆ ว่ะ แต่พอใช้เวลาอยู่กับมันสักพักก็มั่นใจได้เลย ว่าชัวร์ เรื่องการเลียนแบบ martin กับกิบสัน ทาง Maton เค้าก็เอาเป็นแนวทางหน่ะครับ จะถามว่าตรงไหน ก็คงแล้วแต่จะมองกัน อย่างเช่น body ทรง D Maton ของผมจะกว้างกว่า Martin D28 ประมาณหนึ่งเซ็นติเมตร แต่ก็ทรง D มาตรฐานเช่นกัน (นี่ถ้า Maton ทำก่อน Martin คงโดนข้อหาเลียนแบบ) หัว Maton ก็ดูคล้าย Martin ผสมกิบ๊สัน มันก็คงเป็นวิวัฒนาการครับ เรื่องรูปเดี๋ยวจะพยายามถ่ายแล้วย่อดูแต่ส่งให้ทาง e-mail ดีไหมครับ (บอก e-mail หน่อยครับ) เพราะกลัวว่ามันจะเละ ๆ แบบภาพที่ผมเคยลง?นี่หล่ะ
?.น๊า Sarun ผมเกือบได้ชื่อในเวปนั้นแล้ว ตอนสมัครมันจะมี e-mail ส่งกลับมาที่ผมแล้วให้ไป activate ผมก็พยายามเข้าไปหลายทีแต่ก็ทำไม่สำเร็จ ระหว่างนั้นผมคุยกับน้องนิสัยดีคนนึงใน board ให้ช่วยเหลือ แต่ก็ดันมาเกิดเรื่องเสียก่อน ผมก็เลยต้องกลายเป็นนาย Guest แล้ว เค้าก็หาว่าผมไปต่อว่าเวปของเค้า เพราะใครที่เข้ามาเล่นแล้วยังไม่มี account ก็เป็นนาย guest ทั้งนั้น?เค้าคงจะโกรธนาย Guest จริง ๆ ที่ด่าเค้ามากกว่าโกรธที่ผมไปลงขายของผิดที่?เค้าจึงพยายามตามล่านาย guest ที่ต่อว่าเค้า แต่ที่สุดก็ไม่รู้ว่าเป็นใครจริง ๆ ผมก็เลยกลายเป็นแพะและต้องเลิกเล่นไปเลย ?ไม่นึกว่าในที่สุดเรื่องทั้งหมดจะคลี่คลายและรู้ว่าใครกันแน่ที่ปลอมตัวปลอมชื่อตั้งแต่ต้นยันจบ?คงมีบางคนที่โดนเหมือนผม และก็คงต้องขอหยุดเรื่องเล่าไว้ก็แล้วกันครับ
เดี๋ยวจะไม่เป็นสาระทางกีตาร์ที่เป็นเป้าหมายสำคัญที่ทำให้พวกเรามาอยู่ที่นี่กัน เอาเป็นว่าเราเริ่มต้นกับทุกสิ่งดี ๆ ที่นี่?ถ้าหว่านด้วยความจริงใจก็น่าจะได้ผลเป็นความจริงใจถูกไหมครับ?
15-10-2007, 16:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - by Maton_1 - 15-10-2007, 16:08

Forum Jump: