Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ
Author Message
pom37 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ
สวัสดีปีใหม่คนรักกีต้าร์และ เสียงเพลงทุกท่านครับ ผมพึ่งจะสมัครสมาชิกเมื่อไม่กี่วันที่แล้วครับ ชื่อป้อม อายุ42ครับ ชอบเล่นกีต้าร์ยามว่างครับ บังเอิญไปเดินชมกีต้าร์ที่ร้านนครหลวงการดนตรีสาขาซีค่อน น้องในร้านเขาพูดถึงชายคนหนึ่งที่มีกีต้าร์โอเวชั่นมากมายๆๆ ผมชอบกีต้าร์ยี่ห้อนี้มานานแล้ว กลับมาบ้านก็รีบค้นหาข้อมูล แล้วก็ได้เห็นคอลเลคชั่นกีต้าร์โอเวชั่นที่อลังการมากจริงๆ เจ้าของชื่อคุณpovation (พี่ป๋อ) หลังจากอ่านข้อมูลต่างๆ ทำให้รู้ว่ามีชมรมที่มีความสนใจกีต้าร์และรักเสียงเพลงในสไตล์ที่เหมือนกับทีผมชอบ ก็ออกจะแปลกใจอยู่เหมือนกันที่ว่าทำไมพึ่งมาเจอ ดีใจมากๆครับ และได้สมัครสมาชิกเข้ามา ทราบว่ามีการพบปะเพื่อสังสรรค์และร่วมเล่นดนตรีอยู่เป็นประจำ ถ้าจัดเมื่อไร เรียกด้วยนะครับ ผมเล่นกีต้าร์มานานเหมือนกันร่วม30ปี คิดว่าอยู่ในระดับพอใช้ได้ ไม่เก่งมากนะครับ แต่ชอบเล่นและ ชอบร้องเพลง แนวเพลงที่ชอบ ก็พวก เพลงฟังสบายๆ เช่น จอห์น เดนเวอร์ จิม โครเช เจมส์ เทย์เลอร์
กีต้าร์ทีมี มีอยู่สองสามตัว ที่ใช้คู่มือ ก็เป็น โอเวชั่น รุ่น คัสตอม บอลแลดเดียร์1114 ตัวเต็ม ไม่มีพิคอัพ นอกนั้นก็เป็นกีต้าร์ราคาไม่แพง ครับ
แนะนำตัวยาวพอควร ไว้มีโอกาศ พบปะสังสรรค์ เรียกได้ตลอดเวลานะครับ
ยินดีที่ได้รุ้จักทุกท่านครับ
05-01-2009, 17:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - by pom37 - 05-01-2009, 17:20
hidden - by Katayoot - 05-01-2009, 18:19
hidden - by Katayoot - 06-01-2009, 02:07

Forum Jump: