Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หน้าแรกของ NIMITGUITAR
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
หน้าแรกของ NIMITGUITAR
ผมอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกว่าเราควรจะมีเรื่องราวเกี่ยวกับกีต้าร์
ในหน้าแรกของเว้บบอร์ดหรือเปล่าครับ อย่างเช่นเรื่องราวที่ให้ความรู้สำหรับผู้เยี่ยมชมและสมาชิกไหม่เพราะมีบ่อยครั้งที่มีคนถามเข้ามาซ้ำเนื่องจากกระทู้เก่ามันตกไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น...

รุ่นและสเป็คของ Takamine Japan Only.....น้า Rham เคยโพสต์ไว้แต่ผมหาไม่เจอแล้ว

วิธีปรับแต่งกีต้าร์....คุณ Yodchula เคยโพสต์ไว้เป็นสิบๆกระทู้แต่หาไม่เจอเหมือนกัน

ผมว่าบ้านสีฟ้าน่าจะเป็นเว้บที่ให้ความรู้และนำเสนอเรื่องราวที่น่าสนใจเกี่ยวกับกีต้าร์โปร่งและกีต้ารไฟฟ้ามากกว่าที่ไหนๆในเมืองไทย ผมเลยเสียดายที่เนื้อหาเหล่านี้โดนซุกอยู่ในหน้า webboard ที่ขนาดผมยังค้นไม่เจออย่าว่าแต่คนที่เพิ่งเข้ามาอ่านเลยครับ

ขอเสียงหน่อยครับ
28-12-2008, 08:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
หน้าแรกของ NIMITGUITAR - by pood - 28-12-2008, 08:56

Forum Jump: