Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ร้านขาย Bridge Pin
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: ร้านขาย Bridge Pin
เอ๊ะพี่ป๊อบปี้ รูปคุ้นๆนะ ฮ่าๆๆๆ Tongue

เจ้า Bridge Pin ลอยเป็นหอคอยของ Martin นี่เป็นเรื่องน่าเบื่อมากๆเลยครับ
ผมซื้อ Martin มาถึงวันนี้สิบกว่าตัว บอกได้เลยว่า "ลอยทุกตัว"

จะถามว่ามันเป็นความตั้งใจรึเปล่า ผมคงต้องตอบว่า ตั้งใจ ที่จะไม่ใส่ใจ Sad
มันลอยซะผมต้องซื้อเครื่องมือมาเหลาเองเลย เฮ้อๆๆๆๆ
ตอนแรก ผมเข้าใจว่ามันอาจจะเป็นเพราะความชื้นของบ้านเรามันต่างกับเมืองนอกเยอะ
แต่ก็เอ๊ะ Gibson, Taylor, Yamaha, Fender, Guild ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยนิ???
เป็นแต่เจ้า Martin นี่ล่ะ อะไรจะขี้เกียจขนาดนั้น ????

ส่วนเรื่องเปลี่ยน Bridge Pin แล้วเสียงเปลี่ยนไหม ผมขอตอบตาม"ความรู้สึก"ของผมว่าเปลี่ยนจริงครับ
แต่จะมากหรือน้อย อันนี้ก็อยู่ที่วัสดุก่อนเปลี่ยนและหลังเปลี่ยนว่าทั้งสอง มีความแตกต่างกันมากไหม
โดยส่วนตัว ผมให้คะแนนการเปลี่ยนเสียงของมันไม่เกิน 10% ครับ ผมเน้นน้ำหนักการเปลี่ยนเสียงกีต้าร์โดยเปลี่ยนวัตถุต่อไปนี้จะดีกว่า
เพราะมันเปลี่ยนเสียงให้ได้ยินชัดเจน Smile

1.ขนาดสาย
2.ชนิดโลหะของสาย
3.Saddle
4.Nut
[Image: myworkspace.jpg]
27-12-2008, 01:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ร้านขาย Bridge Pin - by Witt - 24-12-2008, 21:59
RE: ร้านขาย Bridge Pin - by yodchula - 27-12-2008, 01:17

Forum Jump: