Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
Author Message
เอก Offline
Member

Likes Given: 0
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
Quote:Dumble นี่ได้ข่าวว่าเอา Fender รุ่นเก่าๆ ไป MO ไม่รู้ จริงเปล่า Mesa รุ่น
บุกเบิกก็ วงจร Fender นั่นแหละ จับ MO ใส่ อุปกรณ์ ดีๆ เหมือนพวกเล่น
เครื่องเสียงเขา MO กัน ไอ้ Output Transformer นี่ ถ้าพัน ให้ดี มีผลครับ
เคยคุยกับนักทำ Amp หลอด เหมือนกัน คนพันเก่งๆ มีน้อยครับ แต่ตัว
เองยังไม่เคยทำ Amp หลอด เคยแต่ทำ แอมป์ ทรานซิสเตอร์ ยากสุดนี่
สำหรับผมคือเจาะกล่อง ครับ ยิ่งหลอดนี่เจาะรู Socket นี่มันเลย เราไม่
มีสว่านแท่นใหญ่ๆ ด้วย มีเพื่อนที่ทำงานนี่เล่นอยู่เหมือนกัน
คุณเ อก ทักมา ก็นึกไ ด้ ว่าเ คยเ ห็น Kit เป็น Head จัดเป็นชุด ใน Net
เหมือนกัน แต่ เดี๋ยววันอังคารไปถามเพื่อที่ทำงาน หาข้อมูลเรื่อง แหล่ง
อุปกรณ์ พวก แท่นในบ้านเราก่อนดีกว่า

จริงครับ mesa ยุคแรกนี่แกจับ fender มาโมเลยครับ ขายดีจนทาง fender งงว่าทำไมไอ้ตัวแทนเจ้านี่มันขายดีจัง สั่งบ่อยมาก ที่แท้พี่แกแทบไม่ได้ขายของแบบเดิมๆเลย

ถ้าพี่สน deluxe reverb ลองดูที่นี่ครับ http://www.mojomusicalsupply.com
อันนี้มาทั้งชุดครับ ประกอบอย่างเดียว เจาะมาเรียบร้อย มี faceplate หน้าตาเหมือนกันเปี๊ยบมาให้ด้วย ขาดแค่คำว่า fender เท่านั้น
หรือถ้าอยากได้ dumbleclone ก็ลองดูเจ้านี้ครับฟังในคลิปแล้วไม่เลวเลย
http://brownnote.net/ ชุด kit มัน 900 กว่าเหรีญ แต่ถ้าสำเร็จรูปเลยโดดไป 2000 กว่าๆแนะครับ..ค่าแรงฝรั่งมันแพงจริงๆ

Quote:น้าเอกครับ... น้าฯ ไปดูไปลอง Dr.Z Z-28 6V6 ที่ร้านไหนครับ... แล้วมันต่างกับรุ่น Route 66 เยอะไหม?
อยากไปลองบ้าง...แล้วค่าตัวประมาณเท่าไหร่...
ประมาณ 5 กลางๆครับแล้วแต่อัตราแลกเปลี่ยนยกเว้นว่ามีของที่ร้านเลย
route 66 ไม่เคยลองน่ะครับ มันแรงไปหน่อย ใช้หลอด kt66 ผมไม่รู้ว่าแนวเสียงมันเป็นยังไงเหมือนกัน เคยเห็นพวก jcm ใช้ ร้านอยู่ที่อมรินทร์พลาซ่าชั้น 3 ครับ
08-02-2009, 20:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ - by เอก - 08-02-2009, 20:32

Forum Jump: