Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
ผมว่าอย่าไปเล่นตัว original เลยครับเพราะเราไม่รู้ว่ามีชิ้นส่วนไหนที่เสื่อมบ้าง
อย่างหลอดนี่มีอายุใช้งานแค่ 1,000 ชั่วโมง ถ้าซื้อมาแล้วต้องเปลี่ยนเยอะแยะ
ก็ซื้อตัว reissue ไปเลยดีกว่า

ถ้าชอบเสียงแอมป์ Fender ยุค 50's, 60's พวกแอมป์ reissue ก็น่าเล่นนะครับ
แต่อย่าลืมว่าแอมป์สมัยนั้นมันมีแค่เสียงเดียวหรือที่เขาเรียกว่า one trick pony
เพราะสมัยนั้นยังไม่มีใครเล่นเสียงแตก เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาถ้าคุณใช้พวก effect
ก้อนอยู่แล้ว ในตัวเลือกที่คุณให้มาตัด Blues Deluxe ออกไปใด้เลยครับเพราะ
มันเป็น reissue ของแอมป์ยุค 90's ส่วนอีกสองตัวนั้นราคาไกล้เคียงกันแต่ผมอยากให้ไปลองก่อนครับ ลำโพงขนาด 10" สองตัวของ Vibrolux เสียงเบสไม่ใด้
น้อยกว่า 12" ตัวเดียวของ Deluxe Reverb หรอกครับ

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องน้ำหนักผมเห็นมีคนขาย Twin Reverb reissue อยู่ในหน้าซื้อขายนะครับแต่ตัวนี้ถ้าอยู่คอนโดคงต้องคิดหนักเพราะมันเปิดเบาแล้วเสียงไม่ออกแต่ถ้าเปิดดังนี่เสียงอลังการกว่าตัวเลือกทั้งหมดของคุณแน่นอนครับ
25-12-2008, 09:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ - by pood - 25-12-2008, 09:38

Forum Jump: