Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมเป็นพ่อคนแล้วนะค๊าบบบบบ
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ผมจะเป็นพ่อคนแล้วนะค๊าบบบบบ
ซื้อเท่าที่จำเป็นครับอย่าคิดมากไปแล้วจะเหลือใช้
ของแม่ไม่ต้องซื้อครับ!!
ของลูกก็ซื้อไม่กี่อย่างพยาบาลคงแนะนำบ้างแล้ว
เอาเท่าที่นึกออกนะครับ
ผ้าขนหนูผืนใหญ่ๆเอาไว้ห่อลูกกลับกันผวา
ขวดนมนั่นไม่ต้องบอกต้องซื้ออยู่แล้ว
ถุงมือกับถุงเท้าก็สำคัญ
อย่าลืมชุดสำหรับทารกแขนยาวขายาวเอาไว้ใส่กลับ
แล้วก็ผ้าอ้อมที่เป็นผ้านะครับไม่ใช่ผ้าอ้อมแบบสำเร็จรูป
เพราะทารกขี้เยี่ยวบ่อยไม่เป็นเวลาขยันซักหน่อยประหยัดกว่าพวกสำ้เร็จรูปที่ใช้ครั้งเดียวแล้วทิ้งสะดวกแต่เปลืองครับ
แล้วก็นมครับเตรียมไว้หากแม่ไม่มีน้ำนมให้ลูก
เอาเท่านี้ก่อนกลับบ้านแล้วค่อยซื้อที่จำเป็นต่อไป
อ้อ..ลืมเตรียมชุดเครื่ืองนอนไว้ให้ลูกด้วยนะครับ
มุ้งครอบก็จำเป็น......แนะนำอย่าซื้อเปลให้ลูกนอนนะครับ
หากลูกติดเปลขึ้นมาน้าจะลำบากพยายามให้นอนกับพื้นไว้ครับลูกจะได้ติดดิน!!
แล้วอยากแนะนำอย่าเห่อลูกมากจนเกินพอดีอุ้มจนไม่วาง
เชื่อผมหากลูกติดมือขึ้นมาวางแล้วร้องอุ้มแล้วเงียบเมื่อไหร่น้าลำบากแน่
ตอนนี้นึกออกแค่นี้เพราะกำลังมึนเลี้ยงฉลองให้หลานอยู่ที่บ้าน
แต่ผมว่ากว่าผมจะโพตสน้าก็คงออกจากT้esco Lotusไปแล้ว....
โชคดีครับ......
21-12-2008, 00:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมจะเป็นพ่อคนแล้วนะค๊าบบบบบ - by boobyblue - 21-12-2008, 00:22
hidden - by Katayoot - 03-03-2009, 04:13
hidden - by Katayoot - 03-03-2009, 09:02

Forum Jump: