Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
++หายไปนานขอโทดจริงๆครับ....มีเรื่องจะสารภาพ++
Author Message
เสือปลื้ม Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
++หายไปนานขอโทดจริงๆครับ....มีเรื่องจะสารภาพ++
ช่วงหลังศึกษาธรรมมะทำให้เข้าใจสัจจะธรรมมากขึ้น เหมือนได้เกิดใหม่ครับ...

เลยเปลี่ยนวิธีคิด พฤติกรรม พยายามรักษาศีล5 เพื่อแก้ไขทั้งหมดที่ผิดพลาดมา โดยตั้งใจและไม่ตั้งใจครับ

ซึ่งมูลนิธิสงเคราะห์เด็กอ่อนรังสิต ที่กระผมเพิ่งเดินทางไปช่วยงานมาเมื่อวานครับ......ทำให้เราเข้าใจชีวิตที่มากขึ้น

แค่การลูบหัว หรือแตะ สัมผัสเบาๆ หรือการกอดแค่นี้ก็ทำให้เด็กคนนั้นอบอุ่นใจอย่างบอกไม่ถูกแล้วนะครับ....

วันนี้จึงมาบอกบุญพี่พี่น้องน้องทั้งหลายครับ......ตามจิตศรัทธานะครับ

เราสามารถที่จะนำอาหาร ขนมไปเลี้ยง หรือบริจาคของใช้ ของเล่นได้ครับ

ตอนนี้ที่มูลนิธิขาดของใช้ในเดือนธันวาคมนี้บางอย่าง เท่าที่จำได้ ผงซักฟอก น้ำยาล้างจาน นมผง พัดลม โต๊ะญี่ปุ่น อุปกรณ์จัดวันปีใหม่ ฯลฯ ครับ

ความสุขสามารถแบ่งปันได้ถึงแม้เพียงแค่น้อยนิดของเราแต่อาจเป็นการให้ที่มหาศาลสำหรับผู้รับนะครับ......
ทั้งนี้ขอขอบคุณพี่หมี ญ. ที่มาบอกบุญและทำให้ผมตาสว่างยิ่งยิ่งขึ้นครับ

ผมตั้งใจจะเดินทางไปแบ่งปันอีกครั้งในวันศุกร์ที่ 2 เดือนมกราคม 2552 เวลา 14.00 น. (เลี้ยงอาหารว่างเด็ก 1-6 ขวบจำนวน 300 คน) หากมีพี่พี่น้องน้องประสงค์จะเดินทางไปร่วมหรือบริจาคก็ยินดีมากมากครับ...

สิ่งที่ต้องการแบ่งปัน
1. ขนม อาหารว่างต่างๆ น้ำหวาน น้ำอัดลม ไอศรีม(เน้นชอคโกแลต สตอเบอรี่ ) ผลไม้ที่ไม่มีเม็ด เดวติดคออ่ะ (สำหรับเด็ก 300 คน)
2. สิ่งของบริจาคต่างๆ แนะนำว่าควรเป็นของใหม่ครับ
3.หากท่านต้องการเดินทางมาร่วม ลงชื่อไว้แล้ว ใส่รายละเอียดของที่จะนำมาด้วยครับ
4. บริจาคมากน้อยไม่สำคัญ ตามที่สะดวกนะครับ ถ้าอยากมาร่วมแต่ขาดปัจจัย ก็สามารถมาได้ครับ ยินดีเช่นกันครับ
5. หากไม่สะดวกในวันดังกล่าวแต่มีจิตประสงค์จะร่วมแบ่งปันกรุณาแจ้งมาด้วยนะครับยินดีไปรับเพื่อนำไปบริจาค

รายละเอียดสอบถามที่ปลื้มครับ 0817795959

แผนที่ตั้ง เดินทางง่ายดายครับ เลยดรีมเวิลไปนิดเดียวเอง

บาปบุญกุศลมีจริงเร่งทำเสียตั้งแต่วันนี้ชาติหน้าฉันใดจะได้สุขสบายกันนะพี่น้องเอ๋ย...

หรือไม่สะดวกวันดังกล่าวสามารถโทรบริจาคตรง สอบถามที่มูลนิธิเองได้เลยครับ
สถานสงเคราะห์เด็กอ่อนรังสิต
2/40 ถนนรังสิต - นครนายก ตำบลรังสิต อำเภอธัญบุรี จังหวัดปทุมธานี 12110
โทรศัพท์ : 0-2577-2347 หรือ 0-2577-1172
(This post was last modified: 15-12-2008, 14:22 by เสือปลื้ม.)
15-12-2008, 11:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
++หายไปนานขอโทดจริงๆครับ....มีเรื่องจะสารภาพ++ - by เสือปลื้ม - 15-12-2008, 11:37

Forum Jump: