Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
(15-12-2008, 10:29)Therock Wrote:
(15-12-2008, 09:57)LittleNomad Wrote: อืมม... ถ้าพก "ดิ้ว" -บาตอง- ยืดหดไดแบบที่น้าpisitฯ ก็ดีครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าในแง่กฎหมาย - "ดิ้ว" มันนับเป็น "อาวุธ" หรือไม่
เพราะจำได้คลับคล้ายคลับคลายว่า อาจจัดอยู่ในข่ายที่ผิดกฎหมายพอ ๆ กับ "สนับมือ"

วานน้าป๋อ ทนายประจำบ้านช่วยค้นข้อกฎหมายหน่อยครับ
และผมลองจะถามพรรคพวกที่เป็นตำรวจให้อีกแรง...

ไหน ๆ น้าอ้วนเปิดมาพอดี...ผมขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ...

เมื่อวานซืนไปได้ยินมาว่า
"ตำรวจจะจับถ้าเอาไม้เบสบอลเหล็กติดไว้ในรถ
แต่ถ้าเป็นไม้เบสบอลที่ทำด้วยไม้ ตำรวจไม่จับ"

อันนี้จริงเท็จประการใดครับ

เรื่องนี้ไม่ทราบครับ... เพราะไม่เคยคิดจะพกดุ้นอะไรแบบนั้นไว้ในรถ...

น้าดอกเรอะ... ถ้าจะพกดุ้นแบบนั้น เปลี่ยนใจเถอะ มันเกะกะน่าเกลียด...Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
15-12-2008, 10:37
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน) - by LittleNomad - 15-12-2008, 10:37

Forum Jump: