Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
มาเล่าให้ฟังเพื่อเตือนภัยสำหรับผู้ที่ต้องไปไหนมาไหนกลางคืน โดยเฉพาะมอเตอร์ไซค์อย่างผม...

เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ธันวาคมที่ผ่านมา ผมได้ไปเล่นแทนที่ร้านมีแฮงค์ 2 (สวนลุมไนท์ฯ) คู่กับน้า webmaster และมีสมาชิกแก๊งล่มไปเป็นกำลังใจเช่นเคย หลังจากเล่นเสร็จก็ได้ไปกินหมูจุ่มกันที่ มวลหมู่จุ่ม สักพักดูเวลา จะตี 3 แล้ว ไม่ได้นอนมา 40 ชม. เห็นจะได้ ก็ขี่มอเตอร์ไซค์กลับบ้าน....

พอมาถึงเทพารักษ์ เลยหนามแดงไปหน่อย ช่วงนั้น ไม่มืดเท่าไหร่ แต่ไม่มีรถผ่านเลย ขี่ไปซักพักก็มีมอเตอร์ไซค์มาขี่ตีคู่กับรถผม ท่าทางเหมือนคนเมา (แต่ไม่เนียนเท่าไหร่ ขอบอก..) พูดออกเสียง แต่ไม่เป็นภาษา ชี้มือไปมา เหมือนจะบอกว่าเกิดปัญหากับรถผมหรือกีต้าร์ที่ผมสะพายหลังมาด้วย ผมก็ตะโกนถามว่ามีอะไร แต่ไม่ได้ลดความเร็ว เค้าก็ทำท่าเหมือนจะถามทาง แต่ไม่พูดเป็นคำ ประมาณว่าให้เราหงุดหงิดแล้วจอดรถคุย

ผมเลยเร่งความเร็วสุดชีวิต... มันก็ตามมาอีก พอดีข้างหน้ามีรถกระบะจอดอยู่ข้างทางแต่ไม่ดับเครื่อง ผมเลยเบรครถและจอดแอบหลังรถกระบะ มอเตอร์ไซค์คันนั้นเบรคไม่ทัน เลยไปประมาณ 100 เมตร แล้วหันมาทำท่าทางเหมือนเดิมและกวักมือเรียกผม แต่รถกระบะคงเข้าใจว่าผมกับไอ้คนนั้นมาด้วยกัน และกำลังจะทำอะไรเค้ามั้ง เหยียบคันเร่งออกตัวล้อฟรีไปเฉยเลย ผมเลยบิดรถตามไปและกลับรถยูเทอร์น ไปจอดตรงวินมอเตอร์ไซค์ มันก็เลยขี่เลยหนีไป..

รอดมาได้อย่างหวุดหวิดครับ... เลยเอามาเล่าเตือนกันให้ระวังไว้ ช่วงนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

เกือบไม่ได้มาป่วนบอร์ดซะแล้วเรา Tongue
15-12-2008, 03:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน) - by Katayoot - 15-12-2008, 03:06

Forum Jump: