Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ
ผมอยากรู้ว่าลมหนาว ในหน้าหนาวนี้ ทำให้พี่น้องครอบครัวบ้านฟ้าของเราคิดถึงอะไรกันบ้างครับ

เช่น คิดถึงตอนเช้าเวลาอาบน้ำ (บรื้อออออออออ ขนลุก)

คึดถึงแฟนเก่า (ต่อหน้าแฟนใหม่ กะให้ตัวเองร้อนตัว ร่างกายจะได้อบอุ่นขึ้น ด้วยบาดแผล ฟกช้ำ ดำเขียว!!!)

คิดถึงกลิ่นโคลนสาปควาย (......เห็นซากคันไถเเล้วเศร้า)

คิดถึงช่วงเวลาความประทับใจวัยเด็ก เช่นได้ผลสอบปลายเทอม สอบได้ที่สอง(ในห้องเรียนมีนักเรียนสองคน)

คิดถึง........................

.........

ส่วนตัวผม ลมหนาวในครั้งนี้ ทำให้ผม อินกับความรู้สึกทุกอย่างมากขึ้นกว่าเดิมครับ เช่น

ดีใจสุดขีด ตากผ้าไว้ในวันที่ฟ้าครึ้มจัด แต่ฝนไม่ตก (เย้!!! ดีใจยิ่งกว่าถูกล๊อตตอรี่รางวัลที่ 1 เจ็ดใบ)

เศร้าใจอย่างมาก ถึงกับนั่งคอตก สลด หดหู่ทั้งวัน ในวันที่ไปเดินเที่ยวห้างหรู BIC C ย่านดาวคะนอง แล้วทำเงินหายไปแปดบาท นั่งคิดจนผมร่วงไปสี่ห้าวัน ว่าเงินหายไปไหน(อุตส่ามัดหนังยางสองเส้น โดยพันแบบเงื่อนพิรอด ไว้กับเสื้อยืดแล้วนะ เฮ้อออออออออ)

เพราะ ลมในหน้านี้ ไม่เหมือนลมในหน้าร้อน หรือ หน้าฝนครับ

ลมในหน้าหนาว มันสามารถ ซึมทะลุผ่านร่างกาย มากระทบถึงหัวใจ

จึงทำให้ผม รู้สึกกับชีวิตช่วงนี้ แบบมากไปบ้าง น้อยไปบ้าง หรือ ขาดๆเกินๆครับ

เลยทำให้ชีวิตผมช่วงนี้
เหมือนคนบ้าๆบอๆครับ

ปล. คิดถึงสมาชิกบ้านฟ้าทุกคนนะครับ อย่าลืมมาเจอกันวันงานมีตติ้ง วันเสาร์นี้นะครับ

สัน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 18-11-2008, 08:57 by san.)
18-11-2008, 08:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - by san - 18-11-2008, 08:49

Forum Jump: