Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
Smile  กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
สวัสดียามดึกครับน้าๆทุกท่าน จำผมได้รึเปล่า ^_^ ไม่ได้เข้ามาทักทายกันเสียนานเลยนะครับ
อันที่จริงผมก็แวะเข้ามาที่บ้านสีฟ้าอยู่เรื่อยๆนะ แต่ไม่ได้แสดงตัวเท่าไหร่ หน้าที่การงาน ภารหาเลี้ยงปากท้องมันก็ยุ่งจริงๆครับ
นี่ก็ว่าจะหาร้านเล่น หาเงินจ่ายค่าเช่าบ้านซักหน่อย

แล้วทำไมวันนี้เกิดโผล่มาได้ อิ อิ จริงๆแล้ววันนี้ผมนั่งอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ทั้งวันเลยครับ เข้ามาในบ้านสีฟ้านี้ด้วย เลยอยาก Update Profile ของตัวเอง
พอกดเข้าไปดู ก็เลยเห็นว่า เอ๊ะ ..!! มีใครเค้าให้คะแนนบวกเราด้วย เลยกดเข้าไปดู ....... น้า hattaya111 นั่นเอง ^_^ ไม่ค่อยได้โพส แต่มีคนอุตส่าห์คิดถึง เลยกลับมา อิ อิ

เข้าเรื่องกันดีกว่า วันนี้วันลอยกระทง แต่ผมไม่ได้มีโปรแกรมจะออกไปเที่ยวที่ไหน
จริงๆนัดเพื่อนไว้ตอนเย็น กะว่าจะไปหาอะไรจิบๆแถวแยกราชประสงค์ แต่เกิดการยกเลิก เลยไปเช่า DVD จากร้านแถวบ้านมาดู
ดูหนังจนจบไป 2 เรื่อง ปาเข้าไปเกือบตี 1 แล้ว แต่ด้วยความที่เกิดรู้สึกแปลกๆ เพราะหมายังไม่ได้เหยียบรอยเท้าเลย 555 ตัดสินใจเอาหนังไปคืนดีกว่า

แต่ก็นั่นแหละครับ ยังไม่สาแก่ใจ อยากฟังดนตรีสด ที่ไหนเค้าจะเปิดล่ะ นี่ก็ตี1 เข้าไปแล้ว กว่าจะไปถึงที่ ร้านก็ปิดพอดี
แต่อีกใจนึงก็เอาน่ะ วันนี้วันลอยกระทง เค้าอาจจะปิดดึกกว่าเดิมนิดนึงก็ยังดี
บึ่งรถจากแถวสุรศักดิ์ ไปข้าวสารทันทีด้วยชุดอยู่บ้าน เสื้อยืดกางเกงขาสั้น (แต่ดูดีนิดนึง)

ไปถึงข้าวสารก็ตี 1 เกือบครึ่งแล้ว จะได้นั่งมั๊ยวันนี้ ??
เดินไปดูร้านประจำ เค้ายกเก้าอี้ขึ้นหมดแล้ว เลยเดินทะลุไปอีกฝั่ง คิดว่า Brick Bar อาจจะยังพอไหว

เหมือนกันเลยครับ เปิดไฟสว่างทั้งร้านเลย 555 สมน้ำหน้ามัน หาเรื่องดีนัก กลับบ้านไปนอนก็สิ้นเรื่องแล้ว
แต่คนตามถนนยังคึกคักอยู่เลย เอาน่ะ มาแล้ว เดินเล่นซักหน่อย เลยแว๊บเข้าร้านสะดวกซื้อ หาเครื่องดื่มติดไม้ติดมือมา 1 ขวดกับน้ำเปล่าอีกขวด
เดินไปก็เดินมา อยู่ 2-3 เที่ยว วันนี้คนคึกคักดีครับ ร้านขายของยังไม่เก็บกันเลย ฝรั่งก็เยอะ คนไทยก็แยะ สาวๆก็ ........ นะ ทำไมสาวๆสมัยนี้น่ารักจัง ไม่ได้มาเดินข้าวสารนาน
มีคนตีกัน 1 จุดแต่ตำรวจมาระงับเหตุเรียบร้อยแล้ว
บางร้านก็ยังเปิดอยู่เลย แบบไม่มีทีท่าว่าจะปิด แต่ว่าไม่มีดนตรีสดเล่น เลยไม่ได้แวะนั่ง
เดินไปมาจนสบตาคนที่นั่งอยู่ริมฟุตบาทหลายที กลับบ้านดีกว่า เดี๋ยวเค้ารู้ว่าเปลี่ยวจัดมาเดินคนเดียว อิ อิ

ขากลับแวะซื้อไก่ปิ้ง 2 ไม้อร่อยดีครับ ขับรถกลับถึงบ้านตี 2 กว่าๆสบายใจกันไป

แล้วมันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ยังไง
1.ผมชอบกินของขมๆ พวกมะระ รึน้ำจิ้มอาหารอีสานแบบขม แล้วก็อะไรอีกหลายอย่าง รวมทั้งเครื่องดื่มสีเหลืองๆขมๆด้วย
2.เวลาจีบสาวไม่ได้นี่ เห็นใครก็น่ารักไปหมด 55555 แต่ไม่ได้คิดอะไรนะครับ
3.ตื่นแต่เช้า .................. โชคดี ที่อันนี้ทำไม่ได้ เพราะว่านอนดึก
4.แล้วก็ชอบเล่าความหลัง ยิ่งเวลาเจอกับเพื่อนๆสมัยเรียนนี่ รู้เลย ว่ายุคไหน

ไม่มีอะไรมาก คิดถึงเลยมาเล่าสู่กันฟังนะครับ อ่านมายาวๆไม่มีสาระอะไรก็อย่าว่ากันนะครับ
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง มีเรี่ยวแรงต่อสู้กันต่อไปทุกๆท่านนะครับ ราตรีสวัสดิ์
(This post was last modified: 13-11-2008, 04:10 by mai_911.)
13-11-2008, 03:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง - by mai_911 - 13-11-2008, 03:41

Forum Jump: