Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Effects ของ Tommy ในงาน concert
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Effects ของ Tommy ในงาน concert
มีใครสังเกตุบ้างไหมครับว่าลุง Tommy แกใส่ effect เยอะมากโดยเฉพาะกับเพลงช้าๆอย่างเพลง Over The Rainbow และ Moon River ผมเห็นแกบิด reverb ไป
เกือบสุด

ผมเห็นแกใช้ effect จากตัว rack mount ล้วนๆเลยส่วนตู้ AER นั้นแกใช้แทน
direct box อย่างเดียว มีใครทราบไหมครับว่าแกใช้ effect ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน
(ผมเห็นหน้ากากมันสีฟ้าคล้าย Lexicon แต่อ่านยี่ห้อไม่ออก)

Joe Robinson ผมเห็นใช้ stomp box ก้อนเดียว + DI box แต่ไม่เห็นปรับแต่งอะไรตอนเล่นส่วน Michael Fix ใช้ตู้ AER อย่างเดียวเลย

กีต้าร์ตัวที่ Tommy เล่าว่าเอาไปติด soundboard transducer ขนาดจิ๋วเท่าหัวไม้ขีดไฟจากประเทศอิตาลี่นี่มีใครทราบไหมครับว่ามันคือ pickup ยี่ห้ออะไรเพราะเสียงมันดีมากๆเลย
30-10-2008, 13:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Effects ของ Tommy ในงาน concert - by pood - 30-10-2008, 13:41

Forum Jump: