Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
แต่ผมว่าแนวโน้มมันน่าจะตรงข้ามกันนะครับ ผมเข้าใจว่าโดยโครงสร้างของอัตราแลกเปลี่ยนของเงินโดยเฉพาะ usd กับ เยน มันตรงข้ามกัน usd ขึ้น เยน ลง แล้วสืบเนื่องจากอเมริกา 3-4 ปีที่ผ่านมาเศรษกิจตกต่ำค่าเงินก็ตกแต่สังเกตุช่วงเดือนที่ผ่านมาพอมีข่าวดีที่เมกาเรื่องอัตราการว่างงานลดลง กำลังจะเลือกตั้งใหม่แนวโน้มเศรษฐกิจก็จะดีขึ้นผมเห็นเงินเยนก็อ่อนลงจำได้ว่าเมื่อปลายปี 42 บาทตอนนี้เหลือ36-37 ผมว่าท่าusd กลับไปที่33-34 บาท เยนน่าจะ ลงมา 33-34เหมือนเมื่อ3-4ปีที่แล้ว แต่ก็ไม่รู้นะว่าผลขอการส่งออกจะเป็นอย่างไรแต่ผมว่าน่าจะดีนะ คือเราขายของให้เมกาได้ราคาสูงขึ้น เพราะเราส่งออกไปเมกาน่าจะมากกว่าญี่ปุ่นนะครับส่วนญี่ปุ่นน่าจะhappyกว่านี้เพราะจริงๆแล้วฐานการผลิตอยู่นอกประเทศอยู่แล้ว ส่วนผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่รอว่าเมื่อไรเงินเยนมันจะลงเพราะอยากไปเที่ยวอีก ตอนนี้ก็ได้แต่รอดูไปเรื่อยๆและแอบหวังว่ามันจะเป็นอย่างที่คิดครับ
23-03-2012, 11:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว" - by yot977 - 23-03-2012, 11:01

Forum Jump: