Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อ่านเพื่อเป็นประโยชน์แก่นักดนตรี-ร้านที่ควรโดนแบน
Author Message
kakachi Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อ่านเพื่อเป็นประโยชน์แก่นักดนตรี-ร้านที่ควรโดนแบน
ไปเลยครับ ถ้าคุณมั่นใจว่าไม่สาย แม้แต่นาทีเดียว
ถ้าคุณมั่นใจว่า ไม่ dead air
ห้ามเล่นเพลงไทย ถ้าคุณทำได้
คุณจะอยู่ที่นี่อย่างปลอดภัย

ผมไม่ได้เป็นคนเล่นประจำ ผมไปเล่นแทน
และก่อนไปเล่นแทน ผมก็แจ้งกับทางเจ้าของร้านแล้วว่า จะไปสาย
เพราะ เราต้องเล่นที่อื่นก่อน
เส้นทางเลียบทางด่วน รถติดมาก เวลาครึ่งชม. จาก แยกเหม่งจ๋าย
ไม่มีทางไปทันเด็ดขาด แต่ผมก็รีบไปจนสายเพียง 5 นาที
ผมจึงต้องแจ้งเขาก่อนตามมรรยาท และ เล่นให้เกินเวลาไปอีก ครึ่งชม.

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน เพื่อนผมก็โดนกันทุกคน
ในที่สุด ในแวดวงที่ผมรู้จัก เข็ดขยาดกับร้านนี้หมดเลย

จะว่าไปเขาไม่ผิดหรอก ถ้าเอาไม้บรรทัด มาวัด
แต่คนเรา คุยกันได้ นิด ๆ หน่อย ๆ ต้องการอะไร เพิ่มเติมก็บอก เราก็ยินดีทำให้อยู่แล้ว

ผมเจอเจ้าของร้านปัญญาอ่อนเยอะ จนชินแล้วครับ
26-09-2011, 17:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อ่านเพื่อเป็นประโยชน์แก่นักดนตรี-ร้านที่ควรโดนแบน - by kakachi - 26-09-2011, 17:06

Forum Jump: