Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
(19-10-2008, 01:55)pop_250823 Wrote: เคยสนใจโทรไปถามมาเท่าที่คุยก็รู้เลยว่าต้องเจ๋งกว่าเจ้า Live2 ของ digitech แต่ด้วยแนวเพลงของผมคงได้ใช้ไม่กี่เพลงคงไม่คุ้มถ้าจะซื้อ ทุกวันนี้กีต้าร์ตัวเดียวก็ขี้เกียจจะแบกแล้ว(ผมขี่มอไซด์ครับ)
ความคิดเห็นส่วนตัวชอบเทคโนโลยีใหม่ๆแต่ด้านดนตรีผมไม่อยากให้มีพวกเครื่องทุ่นแรงพวกนี้ออกมาเยอะเลยเพราะศักยภาพของคนนั้นทำได้ทุกอย่างครับต่อไปจะมีอะไรมาอีกบ้างก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ร้องคนเดียวเหมือนมาสอง ร้องเพี้ยนก็ช่วยได้ เสียงผู้หญิงก็ทำได้ กีต้าร์ตัวเดียว ทำเป็นแบบเสียงสายเอ็นก็ได้ 12สายก็ได้ เรียกว่าทำอะไรก็ได้ ลำพังแค่ tab ในเน็ตนี่ก็จะทำให้เด็กสมัยนี้แกะเพลงไม่เป็นหูไม่กระดิกแล้ว Sad
เอ!!!!!!! ทำไมผมหัวโบราณจังหว่าTongue

ส่วนหนึ่งเห็นด้วยกับน้าป๊อบครับ แต่ส่วนที่เหลือเห็นต่าง

ผมว่าในสมัยอดีตกับยุคปัจจุบัน ทุกอย่างก็ดำเนินไปตามแบบของมันเหมือนๆ กันครับ ถ้าคนสมัยก่อนมี Tab Online ให้ดูให้ฟังกันได้ ผมเชื่อว่าเค้าก็จะเป็นแบบทุกวันนี้อยู่ดีครับ

แต่ผมเชื่อว่าคนดนตรีจริงๆ เค้าก็ต้องเลือกที่จะปรับ รับ ประยุกต์สิ่งที่เหมาะกับตัวเองอยู่แล้วนะครับ

ผมโตมากับยุคที่ Tab ในเน็ตครองเมืองครับ ไฟล์ MIDI มีให้โหลดเกลื่อนเลย

ผมรับมาฝึกกับตัวเองทำให้ผมสามารถฟัง เล่น หลายๆ เพลงได้ในเวลาไม่นานเลย สะดวกสบายครับ แต่ถ้าผมไม่มี Tab เลย ผมอาจจะต้องใช้เวลานานกว่านี้ แต่ผมจะแน่นกว่านี้ ส่วนตัวคิดว่ามันได้อย่างเสียอย่างครับ

เหมือนคิดเลขในกระดาษ สุดท้ายก็มีเครื่องคิดเลข เป็นไปได้ผมก็ยังอยากคิดในใจอยู่เสมอครับ

ถึงอีกหน่อยจะมีเครื่องจำลองเสียงกีตาร์ที่เหมือนเดี๊ยะ แต่สุดท้าย ผมก็คงเลือกเล่นกีตาร์จริงๆ อยู่ดีครับ
[Image: 1244014887.gif]
19-10-2008, 02:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว - by BytSerk - 19-10-2008, 02:21

Forum Jump: