Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan
ปี 1993 มี Music Concept แล้วหรือครับ

เรื่องไม่รู้เลยไม่ซื้อนี่ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะครับ คนที่ไม่รู้แล้วยังดันซื้อ
นี่ซิเป็นเรื่องแปลก สมัยผมกลับเมืองไทยใหม่ๆเคยมีศิลปินดังระเบิดท่านหนึ่ง
เอากีต้าร์ Fender Telecaster ปี 1952 มาขายผมในราคาสี่หมื่นกว่าบาท ผม
เช็ค serial ดูมันก็ใช่เพราะถ้าเป็นรุ่น reissue มันจะขึ้นต้นด้วย V หรือ R แต่
ก่อนจะเสียเงินขนาดนั้นผมต้องขอถอดคอดู พอถอดออกมาที่ใต้คอมันปั้มป์
JAPAN เฉยเลยครับ

ตั้งแต่นั้นมาผมเลยเรียนรู้ว่าไม่มีอะไรที่พี่ไทยปลอมไม่ใด้ แม้แต่พวก custom
shop นี่ในอีเบย์ยังมี COA ขายกันให้เกลื่อนเลยครับ ถ้าจะตรวจกันจริงๆก็คงพอจับใด้แต่ขี้เกียจมีเรื่องครับ
15-10-2008, 16:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan - by pood - 15-10-2008, 16:21

Forum Jump: