Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
Author Message
MayDay Offline
Birdie Hunter

Likes Given: 0
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
(17-10-2008, 16:04)Run Wrote: ของผมเป็นคอดำครับน้าหมอ mayday ผมไม่ชอบคอขาวน่ะครับ
แต่จริงๆตอนซื้อผมคิดอยู่นานเชียวละ ตัดเชือกกับตัวดำคอขาว 2S+1H
สุดท้ายก็เอาตัวขาวคอดำ 3S มา คือสรุปว่ายังไงขอตัวขาวๆไว้ก่อนครับ...^_^

ที่บ้านมีแต่แอมป์อคูสติกซะด้วยต้องหาแอมป์อีกแระทีนี้ ใช้อะไรดีล่ะครับน้าๆ
ช่วยแนะนำที

ส่วนตัวผมชอบแอมป์หลอดนะ Rolleyes เพราะเสียงคลีนมันหวาน เสียงแตกมันแน่นได้ใจอ่ะ Big Grin
ถ้าเป็น Fender ก็ต้องใช้ หลอดของ Fender เช่น Blue junior, Pro junior, Blue deluxe, Hot Rod deluxe หรือ หลอดรุ่นอื่นๆของ Fender เพราะมันเข้ากั๊น เข้ากัน Tongue
และแอมป์อีกยี่ห้อที่ไม่ควรมองข้าม คือ Laney จากเกาะอังกฤษ รุ่นยอดนิยมที่เป็นหลอดก็เช่น LC-30 และ VC-30 ลองถามน้า merlot ดูก็ได้ครับ เห็นแกเคยรีวิว LC-30 เอาไว้ Cool
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
(This post was last modified: 17-10-2008, 16:50 by MayDay.)
17-10-2008, 16:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย - by MayDay - 17-10-2008, 16:42

Forum Jump: