Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
Author Message
ยุงบินชุม Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
สวัสดีครับ ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

ก่อนอื่น ขออนุญาตเกริ่นก่อนนะครับ ..

ใน 1 ปีที่ผ่านมา ผมใช้กีตาร์ในระดับราคาไม่แพงครับ เพราะบ้านจน เริ่มจาก 9990 บาท จนถึง 28000 บาทเท่านั้นเอง แต่ปัญหาหลักของผมเลย คือ ซื้อกีตาร์มือ 1 มาใหม่ ๆ เลย เล่นไปเพียง 2-3 เดือน เฟรตจะสึกหรอเร็วมาก ๆ ( ผมเห็นกีตาร์เพื่อน ๆ ของผม เค้าใช้กัน 7-8 ปี ยังไม่สึกเท่าผมเล่น 2-3 เดือนเลยอะครับ ) และนี่เป็นเหตุที่ทำให้ผมต้องเปลี่ยนกีตาร์บ่อยมาก ๆ เพราะเฟรตมันสึกเร็วนี่เองครับ

และตอนนี้ ผมก็กำลังเล็ง Ovation Elite T-Series อยู่ครับ ไปลองมาแล้ว ค่อนข้างพอใจ แต่ตัวนี้คงเป็นกีตาร์ที่แพงกว่าทุกตัวที่ผมเคยมีมาเลย อยากอยู่กับมันไปนาน ๆ

พี่ ๆ คนไหนใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ ราคามันแพงสำหรับผม จะซื้อที ต้องคิดมากหน่อยครับ อยากได้ความเห็นจากหลาย ๆ ท่านน่ะครับ ว่ารุ่นนี้ คุณภาพเสียง ทั้งเล่นเปล่า ๆ และต่อไลน์ มันสมราคาไม๊ครับ

อ่อ ..ผมเล่นฟิงเกอร์สไตล์ครับ เล่นเพลงของ Andy Mckee , Tommy Emmanuel , Don Ross ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ กีตาร์รุ่นนี้ จะเหมาะกับผมไม๊ครับ

แล้วในงบประมาณไม่เกิน 36990 ถ้าไม่ใช่ Ovation มีตัวไหนที่พอฟัด พอเหวี่ยงกับตัวนี้มั่งครับ กรุณาชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 14-10-2008, 23:26 by ยุงบินชุม.)
14-10-2008, 23:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ - by ยุงบินชุม - 14-10-2008, 23:11

Forum Jump: