Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์สัมภเวสี
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์สัมภเวสี
ผมคิดว่า Fender45SCE ที่เคยผ่านมือผมเข้าข่ายครับ
ตนที่ขายลงใน guitarthai พร้อมรูป ที่ยืมคนอื่นมา แล้วนัดเจอกันที่ลานจอดรถห้าง ตอบคำถามเกี่ยวกับกีตาร์ไม่ได้ซักอย่าง แถมยังบอกว่า ถ้าพี่ไม่เอา ยังอีกหลายเจ้าเค้าจะเอา แล้วยังมีนัดเจอคนอื่นเพื่อขายของอีกหลายอย่าง เช่นมือถือ นาฬิกา แต่ด้วยความถูก 1หมื่นถ้วน และ สภาพดีทุกประการ มีแต่รอยขนแมว
เลยอดใจไม่ไหวสอยมา แต่ปรากฏว่า เอาไปเล่นร้านไหนๆ ก็ปรับซาวน์ไม่ได้ดั่งใจ พาลออดิชั่นไม่ติด ไม่พอโดน ตกงานเพิ่ม เลยลองเอาAPX5A กลับมาออดิชั่น กลับติด เลยคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องธรรมดา หรือเรื่องฝีมือหรือหน้าตาแล้วละ
เลยขายไป สภาพชีวิตผมจึงกลับมาสู้ชีวิตปรกติ
ส่วนตัวคิดว่าเป็นของที่ขโมยมา ไม่ก็ ไปกันโชกมา โดยเจ้าของเก่าคงแช่งไว้ อิอิ

แต่คงไม่เกี่ยวที่โดนทุบกระจกแล้วโดน ฉก กระเป๋าเอาเอฟเฟคไป (ลองอ่านเป็นจังหวะhiphop วรรคนี้จะมันส์มากๆ)
ทำให้ผมรู้ว่า มีคือไม่มี ไม่มีคือมี เงินซื้อเราไม่ได้แต่ จ้างเราได้ และ น้ำเชี่ยวอย่าตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ <----- โถ...เล่นไปได้Big Grin
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
15-10-2008, 03:46
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์สัมภเวสี - by papachill - 15-10-2008, 03:46

Forum Jump: