Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์สัมภเวสี
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: กีต้าร์สัมภเวสี
เมื่อซักประมาณ 4 ปีที่แล้ว ใน Guitarthai มี OOO-28EC ขายอยู่ 70000 บาทครับ อารามอยากได้ผมเร่งไปดู ที่บ้านเจ้าของ อยู่แถวๆรามครับ เจ้าของบอกว่า เล่นไม่เป็น แต่ชอบสะสม
ผมตรวจทุกอย่าง ปรกติ ยกเว้น บริเวณลำตัวมีฝ้าขาวๆ อยู่ 2-3 จุด และ คองอเล็กน้อย ทำให้สายค่อนข้างสูง
ผมลองขอเจ้าของขันคอ ปรากฏว่า แน่นมากๆ ขันไม่ไป เลยไม่กล้าขัน
ผมลองต่อรองดู เค้าลดให้เหลือ 65,000 บาทครับ น่าสนมากๆ ติดอยู่ที่ขันคอไม่ได้นี่แหละ จริงๆผมได้ตกลงไปแล้วด้วย ว่าเอาแน่ราคานี้
แต่เพื่อความสบายใจ ผมขอเอากีตาร์ตัวดังกล่าวไปให้พี่โจนดู ก่อนที่จะมีการซื้อ เจ้าของเค้าก็โอเคครับ
พอเอากีตาร์ไปให้พี่โจนดู แกบอกว่า กีตาร์ตัวนี้ เคยเอามาซ่อม แต่แกแนะนำไปว่ามันยังเป็นฝ้าไม่เยอะ ยังไม่แนะนำ และ คอขันไม่ได้ ถ้าลองขันดู อาจจะได้ หรือ อาจจะขาดไปเลย ให้ลองตัดสินใจดู

สรุบคราวนั้น ผมให้ค่าเสียเวลาเจ้าของกีตาร์ไป 2000 บาทครับ และขอยกเลิกการซื้อ หลังจากนั้น ก็เห็นกีตาร์ตัวนั้น วนเวียนอยู่ใน Guitarthai อยู่ช่วงนึงครับ และก็หายไป ไม่รู้ไปเกิดแล้วรึยัง
14-10-2008, 20:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์สัมภเวสี - by Teera - 14-10-2008, 20:15

Forum Jump: