Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอปรึกษาน้าๆครับ^^
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ขอปรึกษาน้าๆครับ^^
ไหน ๆ มาอ่านก็ช้าแล้ว ก็ขอเสริมจากน้าเสธซ่า ซึ่งค่อนข้างจะครบครันให้กับน้องเป้ อีกนิดนึงครับ...

คือการแต่งเพลง ตามขนบธรรมเนียมที่บ้านเราทำกันมาแต่เดิมนั้น ต้องให้ฝ่ายเจ้าบ่าวไป ทำการสู่ขอเจ้าสาวก่อนแต่งเพลง จากนั้นก็ตามมาด้วยงานหมั่น ...

สุดท้ายวันแต่งเพลง ให้เลือกโรงแรม ที่ไม่ใกล้ ไม่ไกลมากนะครับ เพราะช่วงที่เหนื่อยจากการต้อนรับแขกตอนงานแต่ง มันเหนื่อยมากจริง ๆ

อ้อ...สุดท้ายเพิ่มเติมอีกนิดครับ...คือถ้าจะต้องร้องเพลงให้เจ้าสาวในวันแต่งเพลงควรร้องแค่ซักเพลงเดียว เช่นเพลง ความลับ ของพอส พอ
แล้วเจ้าสาวจะประทับใจมาก ต่อมน้ำตาแตก รีบเข้ามาหอมแก้ม

แต่ถ้าร้องเยอะมาก ตั้งแต่หกโมงเย็นยัน ตีสี่ แทนที่เจ้าสาวจะต้อมน้ำตาแตกเพราะซึ้งใจ อาจจะเป็นต่อมน้ำตาแตกเพราะ เพิ่งสำนึกว่าเลือกคนผิดรึปล่าว.....

555...
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
(This post was last modified: 08-09-2008, 21:35 by Therock.)
08-09-2008, 21:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอปรึกษาน้าๆครับ^^ - by Therock - 08-09-2008, 21:31

Forum Jump: