Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
(30-09-2008, 11:30)Run Wrote: อันนี้ขอถามน้าอ้วนครับ หวังว่าน้าจะผ่านมาเห็นนะครับ คือว่า...

1. ซื้อ LP standard สักตัวนี่ในความเห็นน้าซื้อที่ใหนดีครับ เวิ้ง หรือ music concept - or else ต้องแท้นะครับ และก็ แหะๆ...ลดมากหน่อยก็ดีจ้า

2. ถ้าผมรอที่เบ๊ฯ มี lot ใหม่ๆเข้ามาจะได้เลือกเยอะขึ้น น้าว่ามันมีแนวโน้มจะแพงขึ้นด้วยใหมครับ

3. ผมชอบสไตล์อันหลากหลาย ตั้งใจจะฝึกแนว rock เก่าๆ และแนวบลูเท่ๆ ผมก็เลยจะเลือก LP standard น้าว่ามันจะหลากหลายได้เหมือนที่ผมอยากให้มันเป็นใหมครับ

ไม่รู้จะไปถามเซียนไฟฟ้าที่ใหน ขอพึ่งน้าอ้วนนี่แหละนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ากับความเห็นใดๆที่จะมีให้ด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องออกตัวครับน้าฯ ว่าผมไม่ใช่เซียน! แค่สัมภเวสีเท่านั้น...

แต่ถ้าพูดกันตามความเห็นส่วนตัว... ผมว่า...

1. เรื่อง "ปลอม" ดูออกครับ เพราะมันปลอมอย่างไรก็ยังมีรายละเอียดที่พอให้จับผิดได้... แต่เรื่อง "แปลง" เรื่อง "เปลี่ยน" กระทั่งเรื่อง "ยำ" นี่ค่อนข้างดูลำบาก!... สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้า ผมจึงตัดประเด็นซื้อ "มือสอง" ถ้าหากไม่ใช่เพื่อนหรือคนรู้จักกันระดับหนึ่ง ส่วนกีต้าร์ใหม่ ๆ ซิง ๆ ก็คงต้องซื้อจาก "ตัวแทนจำหน่าย"

2. สำหรับแนวโน้มว่า lot ใหม่จะแพงขึ้นไหม? ผมไม่ทราบจริง ๆ รู้แต่ว่า... ถ้าสั่งรุ่นที่เขาไม่มีอยู่ในสต๊อก เขาจะคำนวณราคาบอกมาเลย ซึ่งก็คือราคาซื้อขาย แล้วเราต้องวางมัดจำ 30% จากนั้นก็รอประมาณ 2-3 เดือน... - - ผมก็เล็ง ๆ ว่าจะสั่ง LP รุ่นพิเศษอยู่ตัวหนึ่ง แต่จะรีอดู Black Beauty ก่อนครับ...

3. เรื่องเลือกกีต้าร์ตามแนวฯ... ผมคงแนะนำไม่ได้ครับ... ผมว่ามันขึ้นกับความชอบของตัวเรามากกว่า... ก็อย่างผมเคยบอกนั่นแหละ ผมรัก Gibson แต่เป็นแฟน Fender...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
30-09-2008, 12:30
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ - by LittleNomad - 30-09-2008, 12:30

Forum Jump: