Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ
Author Message
lastfirework Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ผมเองก็ได้มาวนเวียนอยู่ที่เว็บนี้นานพอสมควร

แต่ไม่เคยโพสอะไรเลย ก็ได้ฤกษ์ สมัคร เลยซะดีกว่าBig Grin

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ

พอดีผมมีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับการซื้อกีต้าร์หน่อยน่ะครับ

แนวที่ผมเล่นก็ fingerstyle กับ strum นิดหน่อยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าในบอร์ดนี้มีใครเล่นแนว depapepe รึป่าวครับ

คือผมอยากจะได้ที่เล่นในสองแนวนี้ได้อ่ะครับ มีงบอยู่ 25000 บาท ครับ

เท่าที่ลองศึกษามา ชอบ furch กะ takamine d26 น่ะครับ แต่ furch นี่ราคาคงไกลเกินเอื้อม

พี่ๆคนไหนที่เล่นแนวนี้ รบกวนช่วยแนะนำกีต้าร์ให้ผมน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
อ้อ เพิ่มเติมนิดนึงครับ คือจริงๆแล้ว ผมอยากได้ โปร่งไฟฟ้า ที่เป็น cutaway body น่ะครับ

ถ้าพี่ๆคนไหนมีความรู้ มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ Big Grin
(This post was last modified: 03-09-2008, 13:55 by lastfirework.)
03-09-2008, 13:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - by lastfirework - 03-09-2008, 13:44

Forum Jump: