Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
คือตอนนี้ผมมี line6 toneport kb37 แต่ยังไม่มีไมค์ดี ๆ มาอัดเสียงร้อง และเสียงกีตาร์โปร่งเลยครับ อยากอัดกีตาร์โปร่งแบบใช้ไมค์จ่อด้วยครับ เลยอยากขอคำแนะนำว่าไมค์ตัวไหนน่าจะเข้ากับอุปกรณ์ที่ผมมีอยู่ครับ
ตอนนี้อุปกรณ์ทีผมใช้มีดังนี้ครับ
1. line6 toneport kb37
2. takamine an15
คือผมอยากได้ไมค์ที่ค่อนข้างใช้งานได้กว้างหน่อยน่ะครับ แบบว่าไว้จ่ออัดเสียงหน้าตู้ด้วยก็ดีครับ เพราะว่างบมีน้อย ถ้ามาแยกว่าต้องซื้อไมค์อัดร้องตัวหนึ่ง อัดกีตาร์ตัวหนึ่ง หรืออัดหน้าตู้ตัวหนึ่ง คงมีงบไม่พอ เลยอยากขอคำแนะนำ หรือตัวเลือกที่น่าสนใจครับ
คือเท่าที่อ่านกระทู้ เก่า ๆ ยังตอบไม่ได้เหมือนกันว่าจะซื้อแบบ dynamic หรือแบบ condenser ดี
น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ งบประมาณ 5000-8000 ครับผม
01-09-2008, 08:41
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ - by TooNyTooN - 01-09-2008, 08:41

Forum Jump: