Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตับอักเสบ คนกินเหล้า
Author Message
Vintage series Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ตับอักเสบ คนกินเหล้า
(27-08-2008, 21:57)pood Wrote: ถ้าน้าเบ้นซ์อดเหล้าใด้อีกสามวันผมจะมึของขวัญเล็กๆน้อยๆให้ครับ
ใด้แก่ 2005 Gibson SJ-200
ตัวนี้ touching ยอดเยี่ยมเลยครับเพราะช่างนิดเป็นคน set up ให้ใหม่หมด

ตอนนี้ของขวัญอยู่ที่บ้านผมแล้วครับ

ขอบคุณน้าpoodมากค่ะ ที่มีรางวัลมาให้ ถ้าน้าเบนซ์กินเหล้าเมื่อไหร่ฝากน้า pood ไปทุบทิ้งให้สะใจเลยนะค่ะBig Grin
[/quote]

ก่อนอื่นต้องเสียใจด้วยที่ได้ยินข่าวเรื่องสุขภาพนี้ ขอให้สุขภาพดีดังเดิมเร็วๆนะครับ
ว่าด้วยสิทธิมนุษยชนในเรื่องความรัก....คนรักย่อมใช้สิทธิปกป้องคนรักของตนจากภยันตรายทั้งปวง
ประกาศไปเช่นนั้นคงทำไม่ได้เหมือนกับหลายๆคนที่พยายามทำแต่ไม่ตั้งใจจริง
เอาเป็นว่าช่วงระยะนี้ ใครชวนน้าBENZene ดื่มเหล้า ถือว่า ไม่รักและไม่หวังดีกัน
[/quote]

ขอบคุณน้าป๋อ แทนน้าเบนซ์ค่ะ น้าเบนซ์คงจะต้องพยายามแน่นอนค่ะ เพราะว่ามี sj-200 เป็นตัวประกัน ถ้าน้าป๋อเครียด ก็ไปร่วมทุบิ้งกับน้าpood ได้ตามสบายค่ะ

ขอบคุณป้าจ๋านะคะ สำหรับความห่วงใยค่ะ ถ้าอกหักเมื่อไหร่เรียกได้เลยค่ะ น้าเบนซ์ชอบอยู่แล้ว เอ๊ะมะช่ายTongue
(28-08-2008, 01:30).::.pOoH.::. Wrote: แนะนำวิตะมินรวม A to Zinc ของ Centrum

ตามด้วยวิตะมิน B รวมของยี่ห้อดีๆหน่อย

ทานหลังอาหารเช้าอย่างละเม็ด 2-3 เดือน จะช่วยฟื้นฟูสุขภาพร่างกาย บำรุงสมองและสรรพางค์กาย และที่สำคัญบำรุงตับครับ มันคงไม่ช่วยให้ตับแข็งแรงกลับมาดังเดิมครับ แต่ช่วยให้มีความต้านทานสูงขึ้น

ลด ละ เลิก ดีที่สุด อามิตาพุทธ
และที่สำคัญ ต้องเลือกทานอาหารให้ดีที่สุดเท่าที่สามารถจะหาทานได้ครับ

อาหาร คือขุมพลังแห่งความต้านทานโรคภัยไข้เจ็บ

ขอให้เลิกได้ในเร็ววันครับ

ขอบคุณน้า pooh มากค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆเรื่องวิตามิน ต้องรีบไปหาซื้อมาโดยไวประเดี๋ยวจะไม่ทันเพลา จะได้ทำให้น้าเบนซ์สุขภาพดีขึ้นค่า
(28-08-2008, 09:07)dejemerry Wrote: ขอให้น้าเบนซ์ หายเร็ว ๆ และถึงหายแล้ว ก็ขอให้เลิกดื่มไปเลยได้ยิ่งดีนะจ๊ะ
ขอบคุณน้องป้าแจน สำหรับข้อมูลสำคัญ ๆ เผื่อน้า ๆ คนไหน มีอาการอย่าง
น้าเบนซ์ อย่าชะล่าใจ รีบไปให้หมอตรวจสุขภาพกันนะคะ
เพื่อสุขภาพ เชิญคลิกที่กระทู้นี้เลยค่ะ Big Grin
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2335

ด้วยความปรารถนาดี Cool

ตัวแทนจาก กลุ่มตำรวจบ้านประจำบ้านฟ้า Sad

ขอบคุณป้าแดงเช่นกันค่ะ สำรับคำอวยพร และกระทู้ดีๆ ได้วามรู้มากมายค่ะ คิดถึงป้าแดงค่ะ อุอุBig Grin
(This post was last modified: 28-08-2008, 13:41 by Vintage series.)
28-08-2008, 13:29
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตับอักเสบ คนกินเหล้า - by Vintage series - 28-08-2008, 13:29

Forum Jump: