Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ
พอสังเขปจาก Private Message ระหว่างผมกับน้าอ้วน LittleNomad ดังนี้ครับ

povation Wrote:
LittleNomad Wrote:
povation Wrote:แต่น้าอ้วนกลับมาทันงานทัวร์ลงแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

...ผมคงกลับจากหุบเขา Ladakh-Zanskar หลังวันที่ 20 สค. ครับ (ถ้าไม่มีอะไรยืดเยื้อ)... แล้วก็น่าจะว่างเว้นวรรคพรรคใหญ่ จนประมาณตุลาฯ ถึงจะมีคิวต้องทำงานอีกครั้ง...

"งานทัวร์ลง" คืองานอะไร? ผมยังงง ๆ ตามกระแสไม่ทันครับ...

ด้วยมิตรภาพและความนับถือ.

คืองานที่พวกเราแห่ไปอาศัยเข้าบ้านน้าWEB เป็นที่พักพิงหลังจากอพยพจากAcousticthai ตรงกับวันที่ 28 ส.ค.50 ซึ่งตอนนั้นน้าWEBใช้คำว่า ทัวร์ลง..คือเตรียมตัวไม่ทัน เนื่องจาก nimitguitar.com เพิ่งเกิดได้เพียงสองเดือนเอง ซึ่งเดิมสมาชิกเริ่มแรกมีเพียง 3-4 ท่าน(รวมทั้งผมด้วยที่น้าWEBชวนไปเยี่ยมบ้านใหม่ของเค้า..ผมแอบไปสมัครคนเดียวไม่ได้บอกใครทั้งนั้น)
เมื่อแห่แหนกันมาใช้บริการมากมายนับ 30 กว่าท่าน ช่วงแรกๆโพสต์ไปตัวหนังสือก็มีปัญหา เป็นภาษาขอมบ้าง น้า WEB ก็พยายามจัดให้เข้าที่เข้าทาง
จึงเริ่มนับหนึ่งกันใหม่รวมทั้งผมด้วยว่าสมัครเข้ามาวันที่ 28 ส.ค.50 ปรากฏตามรายละเอียดในAvatar ของแต่ละท่านจะเริ่มวันนั้นเป็นวันแรก และต่อๆมา
ผมเอง..น้ากิจจังสมัครให้ซะด้วยซ้ำไป จึงรู้ Password ของผมด้วย แต่จนบัดนี้ผมก็ไม่ได้เปลี่ยน Password เลย
ถือว่าเป็นวันสำคัญที่น้าWEB จะจำไม่ลืม
ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอนเนอะครับ จากบ้านที่หนาแน่นไปด้วยผู้คนก็กลับกลายเป็นหงอยเหงา บ้านที่อยู่เงียบสงบอยู่ดีๆกลับมีทัวร์มาลงและก็กลับพลุกพล่านไม่มีทีท่าว่าจะสงบเงียบ...อ๊ะๆแต่อย่าประมาท!
ผมจึงตั้งชื่อว่างานวันทัวร์ลงถาวร..ไงครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...140&page=1
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
23-08-2008, 18:39
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
text - by Katayoot - 22-08-2008, 09:10
RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - by povation - 23-08-2008, 18:39

Forum Jump: