Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สงสัยครับ...ถ้าAmp.ผมไม่มี รู Send กะ Return
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: สงสัยครับ...ถ้าAmp.ผมไม่มี รู Send กะ Return
แหมม .....ตอบได้ใจเลยครับ .....คือเวลาผมไปแจมกะวัยรุ่น( 20 ก่าๆ)น้องๆเขาดูจะจริงจังกะ รูพวกนี้มากจังเขาบอกว่าจะได้ซาวด์จริงๆของพวกเอฟเฟคที่ต่อเข้าไป ......ไอ้กระผมก็เคยต่อกะ รู เซ็นท์กะรีเทอร์น ผมฟังเสียงก็ไม่ค่อยแตกต่างเลย แต่น้องๆเขาบอกว่าต่าง ....อาจเป็นเพราะว่าไอ้กระผมมี เอฟเฟค แค่ 2 ตัวแต่ใหนแต่ไร ......เล่นกันแบบตามมีตามเกิด......พอเจอทักเข้าแบบจริงจังเลยชักไม่มั่นใจ.....ทำไงได้ก็เราอยากคบน้องสร้างบ้านนี่.....แต่ได้ฟังน้า merlot บอกแล้วก็ทำให้มั่นใจตัวเองขึ้นอีกแยะ ..... ขอบคุณครับ...
....ปล. ตอนนี้ห้องซ้อมผมเสร็จเรียบร้อยแล้ว จุได้สัก 10-15 คน (กว้าง 4 คูณ 8 เมตร)เหลือแต่จัดวางเครื่องสียง....ต่อไปถ้า น้าอ้วน Littlenormad จะตั้งวงย้อนยุคมีที่ลงแล้วครับ......อ้อ แต่ไม่มีที่จอดรถหนะ......ถ้าได้ลงมาประจำที่ กทม.แล้ว ลุยได้เลยครับบบบ

Attached Files Image(s)

17-08-2008, 22:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สงสัยครับ...ถ้าAmp.ผมไม่มี รู Send กะ Return - by กีต้าร์เก่า - 17-08-2008, 22:13

Forum Jump: