Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
ผมลองออกแบบโปรแกมคร่าวๆขึ้นมาให้ลองพิจารณากันดูครับ ชอบ ไม่ชอบตรงใหนก็ตัดแต่งเพิ่มเติมกันได้ ใหนๆมากันแล้วก็อยากให้น้าๆได้ใช้เวลากันให้คุ้มทุกหยดน่ะครับ ลองดูนะ

วันที่หนึ่ง
8:00 ออกเดินทางจากกรุงเทพ
11:00 อย่างช้าน่าจะถึงบ้านผมที่ระยองแล้วนะครับ จัดการ โหลดของและ พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
12:00 เชิญรัปประทานอาหารแบบบุฟเฟ่ต์ข้าวหม้อแกงหม้อ ตามสไตล์บ้านๆ
13:30 ใกล้บ้านผมมีหมู่บ้าน Brook side valley เค้าชอบมาจัดสัมมนากัน เลยไปเที่ยวชมหน่อยก็สะดวกดีนะครับ มีจักรยานน้ำให้ขี่ หรืออย่างน้อยก็ถือว่าชมทิวทัศน์แถวบ้านผม ใครมีจักรยานพกมาขี่ก็ได้นะครับ ถนนเลียบเปี๊ยบ
16:00 กลับมาพร้อมกันที่บ้านผม เพื่อพักผ่อน นั่งๆนอน เดินๆตามสะดวก ใครจะขี่จักรยาน มอร์ไซค์เที่ยวแถวบ้านเพื่อสัมผัสบรรยากาศบ้านนอกก็ย่อมได้ แล้วก็เตรียมการจุดเตาเอาฤกษ์ เพื่อปิ้ง ย่าง บาร์บีคิว และ ย่างเนื้อ หมู ไก่ เพื่อ party กันให้เต็มที่ โดยผมจะเตรียมไว้ให้เองครับ
กะว่าจะตั้งเวทีเล็กๆหน้าบ้านให้โชว์กันได้ หรือยังไงเรามูฟกันเข้ามาต่อในบ้านก็ได้ แล้วแต่ความเหมาะสม บ้านผมมีบริเวณพอสมควรครับ ก็แจมกันได้เต็มที่นอนกันตามเวลาที่ท่านพอใจ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่หลับนอนนะครับ มีห้องให้นอนได้หลายห้องอยู่ครับ

วันที่สองของ Trip

7:00 เชิญรับข้าวต้มหมู, กุ้ง ร้อน หรือ ปาท๋องโก๋ กาแฟ
8:30 เข้าชม ระยอง aquarium ที่บ้านเพซะหน่อยก็ดีนะครับ เด็กๆคงจะชอบ
10:00 เดินทางไปสู่เกาะเสม็ด เสร็จ (เกือบ) ทุกราย
12:00 ไปหาข้าวเที่ยงกินกันบนเกาะเสม็ด
13:30 ถ่ายทำ music กันได้เต็มที่ หรือใครจะแยกย้ายไป สหวีดวี๊ดวิ้ว ก็ตามสะดวก
16:00 กลับมาที่หาดแม่รำพึงเพื่อเข้าที่พัก (หรือหากจะพักที่เกาะเสม็ดได้เลยก็ดีเหมือนกันครับ)
18:00 หาอาหารทะเล มื้อใหญ่ฟาดกันให้เต็มคราบ จากนั้นก็แจมกันอีกจนกว่าจะง่วงนอน

วันที่สามของ Trip

ตื่นมาเล่นน้ำทะเล อาบน้ำ กินข้าว เก็บของ แวะช๊อปปิ้งบ้านเพ แล้วยิงตรงกลับ กทม โดยสวัสดิภาพ
Rolleyes
08-07-2008, 12:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด - by Run - 08-07-2008, 12:50

Forum Jump: