Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ
Katayoot Wrote:ผมเอาไปให้ช่างจง ทำให้ครับ บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมมากครับ แต่ยังไม่ได้ไปลองเล่นที่ร้านจริง ๆ หรอกครับ เล่นแอมป์ที่บ้าน งานซ่อมค่อนข้างเนี๊ยบ Action ทำมาได้ดี เล่นสบาย เปลี่ยน Saddle ให้หนาขึ้นเพราะของเดิมบางไปหน่อย เสียงออกมาเต็มดีครับ

Preamp Classic4T ตัวนี้เสียงไม่ขี้เหล่เลย ชดเชยความแบนบาง แหลมและแข็งของเจ้า EJ-200VS ได้ดี เสียงออกแอมป์นุ่มนวล มีเนื้อเสียงและเสียงมวลอากาศพอสมควร ย่านเบสปรับได้กว้าง บูสแล้วไม่บวมมาก ถือว่ารับได้เลยครับ ย่านความถี่กลางตัดได้หมดจดตามสั่งจริง ๆ ย่านสูงนี่โดดเด่นกว่า เพราะปรับให้กลมทู่ ไปยันแหลมเสียดหูกันเลย ยังไม่พอ ติดตามมาด้วย Brilliance ที่เพิ่มความสว่างของเสียงแหลมให้มีมิติมากขึ้น ผมชอบเจ้า Brilliance นี่มากเหมือนกัน เพราะมันทำให้ sound กีต้าร์โดดเด่น เวลาโซโล่ หรือเป็นแค่ background ให้เราร้องแบบสบาย ๆ เป็น Preamp ที่ธรรมดา ไม่ลูกเล่นลิเกมากมาย แต่ครบเครื่อง เหมาะกับการใช้งานเวที (ถ้ามี Phase มาด้วย รุ่นอื่นไม่ได้ขายหรอกครับ)

อ่อออ.... Tuner ก็แม่นยำพอสมควรครับ โดยเฉพาะย่านกลางถึงแหลม

โอววว จอร์ช ผมเกิดมาเพื่อใช้งานเจ้าสิ่งนี้จริง ๆ โฮ่ ๆ ๆ

ยินดีต้อนรับคุณ noom BTS ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
05-07-2008, 19:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ - by Therock - 05-07-2008, 19:03

Forum Jump: