Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ
Author Message
billy Offline
Member

Likes Given: 0
ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ
หวัดดีครับ
สืบเนื่องจากกระทู้ของน้าpapachillที่กะลังหาเนื่อคู่PUให้Cortอยู่

ครือว่าผมมีEpiphone EJ-200 กะเขาอยู่ตัวนึงซื้อมาก็ราวๆ15ปีแล้วหงะ ซื้อมาได้สักอาทิตย์เพื่อนๆมาชวนไปซ้อมรวมวงเล่นแก้เหงาที่ทำงานผมมีห้องซ้อมให้ซ้อมกันฟรีครับ ก้อเลยไปกัน ทีนี้ไอ้ผมมันก็ไม่มีโปร่งไฟฟ้าซะด้วย มีแต่เจ้าEJ-200อย่างเท่นี่แหละเลยคิดอยากติดภาคไฟฟ้าให้มันเนื่องจากไม่มีตังค์ซื้อตัวใหม่ คิดปุ๊บก็นั่งรถเมล์ไปซื้อEQ ที่ร้านAlicia ตอนนั้นมีอยู่อันเดียวทั้งร้านเขาบอกว่าเป็นของเกาหลีไม่มีญี่ห้อ 1500บาท ไอ้เราก็ตัดสินใจเอาก้อเอาวะ แบบว่าใจร้อนง่ะ นั่งรถกลับมาบ้านจัดการติดเองเลย ฟังไม่ผิดหรอกครับ ผมเลื่อยเจาะกีต้าร์ด้วยมือผมเอง ครับ คือผมพอจะมีฝีมือทางงานไม้อยู่เล็กน้อย ก็เรียบร้อยใช้ได้ดีครับแต่เสียงมันไม่นุ่ม ติดโฉ่งฉ่าง แต่ก็เล่นตลอดครับเอาไว้ตีคอร์ดเท่ๆคือตอนนั้นมันติดภาพลักษณ์นักร้องนำต้องมีกีต้าร์โปร่งมาช่วยตีคอร์ดไปร้องไปมันถึงจาเท่ห์ เรียกว่าสร้างภาพว่างั้นเถอะ
พอมาเจอคำถามของน้าpapachillทำให้เกิดคันอยากโมเอาของดีใส่เจ้าEpiซะหน่อยเก็บใส่กล่องมาเกือบสิบปีแล้วครับ ก็สนใจเจ้า LR Baggs Element เหมือนกันเเต่คงไม่เหมาะเพราะผมต้องหาอะไรไปปิดช่องEQเดิมด้วย End Pin Jackก็ใช้กับเขาไม่ได้ด้วยเพราะดันเจาะตูดกีต้าร์เสียบเเจ็คแบบโบราณไว้ด้วย ไม่รู้ว่าใช้แบบไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับน้าๆ

ผมได้ถ่ายรู เอ้ย รูป มาให้น้าๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ว่ารูแคบรูกว้างแค่ไหนพอจะยัด Fishman อันไหนลงไปได้บ้าง หรือเป็นยี่ห้ออื่นก้อได้ครับ
เมื่อวานแวะไปดูร้านจิ้นหลังกระทรวงดูๆแล้วมีแต่ยี่ห้อArtech ที่พอจะยัดได้
รบกวนน้าๆที่มีFishman ยี่ห้ออื่นที่หาซื้อได้ วัดขนาดให้ผมและช่วยวางแนวทางการบูรณะหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
05-07-2008, 09:48
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ช่วยดูขนาดรูให้ผมหน่อยนะครับ - by billy - 05-07-2008, 09:48

Forum Jump: